• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แทบจะร้องเมื่อเห็นเต่าไฟแตก  (อ่าน 343 ครั้ง)

Chontawat -

• บุคคลทั่วไป
    กล้บจาก กทม.เห็นเต่าไฟหน้าแตก(72)ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนครับ คู่ละเท่าไหร่ครับมีขายเป็นข้างด้วยป่าวครับ(ตอนี้อยู่สงขลา) ขอบคุณครับ
    [ 16 ส.ค. 2544 , 19:38:25 น

หมีน้อย

RE: แทบจะร้องเมื่อเห็นเต่าไฟแตก
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ถ้าโคมเดิมยังเป็นแบบ SEAL BEAM ผมอยากแนะนำให้เปลี่ยนโคมทั้งคู่ไปใช้แบบ HALOGEN เลยดีกว่าครับ เวลาหลอดขาด จะได้เปลี่ยนเฉพาะไส้หลอดไดEไฟก็แรง สว่างกว่าเดิมเยอะ แต่อาจจะต้องเพิ่มเติมชุด RELAY เข้าไปด้วย ถ้าจะใส่หลอดไฟทีEมีวัตตEูงE ของที่ใส่แทนกันได้เลย แทบจะไม่ต้องแปลงอะไรเลย และหาได้ไม่ยากเย็น เลือกของ KOITO ทำในญี่ปุ่น ราคาดวงละประมาณ 600 บาท หรือถ้าชอบทันสมัย
    มีของ RAYBRIG ที่เป็นแบบใสๆตาเพชร อันนี้จะแพงขึ้นมานิดนึง ซื้อเป็นข้างไดE
    แต่ถ้าคุณใช้มานาน ไฟจะใส มัว ไม่เท่ากัน ไม่ค่อยสวย ถ้างบพอ ซื้อเป็นคู่เลยดีกว่าฮะ

16 ส.ค. 2544 , 23:48:13 น

Chontawat

RE: แทบจะร้องเมื่อเห็นเต่าไฟแตก
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ข้างที่แตกตอนนี้ไม่มีอะไรเหลืออเลยครับ ขาจับก็หายครับสงสัยต้องซื้อทั้งคู่ดีกว่าทั้งคู่แบบครบชุดราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ
    17 ส.ค. 2544 , 16:40:04 น