• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: passat ปี 2002 น่าใช้ไหมครับ  (อ่าน 11583 ครั้ง)

mr.boone

• บุคคลทั่วไป
    Re: passat ปี 2002 น่าใช้ไหมครับ
    « ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 07:09:45 pm »
            ผมเพิ่งโอเวอร์ฮอลเกียร์ไปเมื่อ 4-5 เดือนก่อนพร้อมเปลี่ยนกล่องเครื่องและกล่องเกียร์รวม 4 หมื่น ถ้ากล่องเกียร์อย่างเดียวประมาณ 5 พันครับ ส่วนระบบไฟฟ้า ถ้าระบบสายไฟไม่ช็อตไหม้จนหมดยังไงก็ไม่น่าจะถึงหมื่น เอางี้ดีกว่า ลองโทรถามเบอร์นี้ดู 0817352471  ให้แกไปช่วยดูด้วยก็น่าจะได้

เสก

Re: passat ปี 2002 น่าใช้ไหมครับ
    « ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 07:26:32 pm »
    ถ้า เกียร์ 4 หมื่น ระบบไฟฟ้า 1 หมื่น 5 หมื่นนี่พอไหวนะครับบ
    แต่เนื่องจากรถวิ่งไม่ได้(วิ่งออกตัวได้บ้าง) แต่สตาร์ทได้
    กลัวพวกระบบอืนๆเช่น ช่วงล่าง  ถ้าโดนอีก นี่30 Kจะอยู่ไหมครับ
    กำลังคิดครับผม
    ขอบคุณมากๆ

mr.boone

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 08:00:22 pm »
              ถ้ารถยังสตาร์ติด วิ่งได้ระบบไฟน่าจะเสียไม่มาก ยิ่งลดค่าซ่อมลงได้อีก ช่วงล่างถ้าเปลี่ยนใหม่ทั้งชุดไม่เกิน 1.5 หมื่นหรือจะเปลี่ยนเฉพาะตัวที่เสียก็ได้ จากประสบการณ์ทีเคยซ่อม ตัวที่เสียก่อนเพื่อนจะเป็นปีกนกบนข้างละสองตัว  ค่าอะไหล่ก็ประมาณ 3-4 พันเท่านั้น ของมือสองก็มี

รถรุ่นนี้ถ้าสภาพใช้งานได้ก็สามแสนขึ้น คุณคิดดูให้ดีๆละกันผมก็หวั่นๆนะ แนะนำคุณไปเกิดมันมีปัญหาภายหลัง ผมคงถูกสวดแย่ ถ้าไม่อยากเหนื่อยก็หาคันที่สภาพพร้อมใช้ดีกว่า งบไม่พอก็เข้าไฟแน้นซ์ได้ คุณลองโทรไปปรึกษาคนที่จะช่วยคุณได้ตามเบอร์ที่บอกไว้ก่อนดีกว่า แล้วค่อยตัดสินใจ

เสก

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 09:42:13 pm »
    ขอบคุณมากๆ จะลองไปดู ท่าดีก็กะว่าซ่อม ช่างหรั่ง แถวนั้นเลย (มัง)

เสก

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 01:56:54 am »
    รถวิ่งมา 220,000 โล   
    เจ้าของบอก ไม่ค่อยได้ใช้เลยเกียร์เสีย

1.9 TDI เติมน้ำมันดีเซลแบบไหนดีครับ

ตก 15 โลลิตรได้ไหมทางไกล

mr.boone

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 11:17:19 am »
            สงสัยจะคิดหนักจริงๆ จะตีสองแล้วยังไม่ยอมนอน ใจเย็นๆครับช่วงนี้รถมือสองราคาตกสุดๆ ไม่ต้องรีบร้อน จะต่อรองดูก่อนก็ได้ น้ำมันดีเซลธรรมดาที่รถดีเซลทั่วๆไปใช้กันหรือจะลองไบโอดีเซลก็ยังได้ อัตราการกินน้ำมันก็น่าจะได้15กม/ลิตรหรือมากกว่าเทียบกับอิซูซุที่ผมเคยใช้เครื่อง2.5รุ่นเก่ายังได้10-12 กม/ลิตร(วิ่งทางไกล) เครื่อง1.9tdi น่าจะประหยัดได้มากกว่า ขึ้นอยู่กับความสมบูรณ์ของเครื่องและการปรับ-จูนกล่องด้วย

mr.boone

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 12:29:24 pm »
           ลืมตอบเรื่องเกียร์ไป...  รถวิ่งตั้ง 220,000กม.เกียร์เพิ่งเสีย แต่ที่ผมทราบส่วนใหญก็ 1.5-1.6แสนก็ต้องโอเวอร์ฮอลแล้ว ของผมโอเวอร์ฮอลที่1.4แสนเอง เป็นเรื่องปกติของโฟล์คที่เกียร์มีปัญหา ก็แก้ไขกันไปครับ โอเวอร์ฮอลแล้วก็คงใช้ได้อีกนาน ต้องหมั่นดูแลมันหน่อยใช้น้ำมันเกียร์แท้ของโฟล์คด้วย แต่หลังจากโอเวอร์ฮอลแล้วเป็นเรื่องของช่างที่จะรับประกันให้เราประมาณ 2หมื่น กม.ครับ

เสก

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 02:33:46 pm »
    ต่อเหลือ 210,000 ได้ถือว่า ok ไหม ครับ
    ไฟหน้าปัดแอร์เสีย
    ไฟ central lock เสีย
    เกียร์ โอเวอร์ฮอล ช่างหรั่งคิด 34,000

mr.boone

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 03:55:35 pm »
              -เรื่องการต่อรองก็เริ่มตั้งแต่ที่เราอยากได้ไปเลย ถ้าไม่ได้ค่อยพบกันครึ่งทาง ไม่ค่อยอยากพูดเลย เจ้าของรถเข้ามาอ่านคงด่าผมแย่

-อู่ซ่อมเกียร์รถโฟล์คในกทม.มีให้เลือกเยอะเลย คุณก็เลือกอู่ที่เป็นที่ยอมรับของพวกเราและราคาพอรับได้(หาข้อมูลจากระทู้เก่าๆ) ต้องรับประกันการซ่อมให้ด้วยนะอย่างน้อย2หมื่น กม. ที่ว่า34,000 รวมค่ากล่องด้วยหรือเปล่าตกลงกันให้แน่เดี๋ยวมีเคืองกัน

-ไฟหน้าปัทแอร์มีของถอดขาย ส่วนไฟเซ็นทรัลล้อคเสีย มันไม่ทำงานเลยหรือว่าหลอดไฟไม่ติดเฉยๆ   ซ่อมเครื่อง-เกียร์ให้รถวิ่งได้ดีก่อนดีไม๊  และคงต้องเปลี่ยนสายพานราวลิ้น รอกทั้งชุดไปด้วยเลย

-คุณควรเข้าอู่ที่มีอะไหล่รุ่นนี้ทั้งของเก่า ของใหม่ไว้พร้อมน่าจะดีกว่า เบอร์โทรที่ผมให้ไว้ ที่นี่จะมีให้คุณมากกว่า และอาจถูกกว่าด้วย(เคยเข้าไปซ่อมมาแล้ว) ไม่อยากบอกชื่ออู่ตรงๆเดี๋ยวจะหาว่าเป็นนายหน้า

เสก

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 11:07:53 pm »
              -เรื่องการต่อรองก็เริ่มตั้งแต่ที่เราอยากได้ไปเลย ถ้าไม่ได้ค่อยพบกันครึ่งทาง ไม่ค่อยอยากพูดเลย เจ้าของรถเข้ามาอ่านคงด่าผมแย่

-อู่ซ่อมเกียร์รถโฟล์คในกทม.มีให้เลือกเยอะเลย คุณก็เลือกอู่ที่เป็นที่ยอมรับของพวกเราและราคาพอรับได้(หาข้อมูลจากระทู้เก่าๆ) ต้องรับประกันการซ่อมให้ด้วยนะอย่างน้อย2หมื่น กม. ที่ว่า34,000 รวมค่ากล่องด้วยหรือเปล่าตกลงกันให้แน่เดี๋ยวมีเคืองกัน

-ไฟหน้าปัทแอร์มีของถอดขาย ส่วนไฟเซ็นทรัลล้อคเสีย มันไม่ทำงานเลยหรือว่าหลอดไฟไม่ติดเฉยๆ   ซ่อมเครื่อง-เกียร์ให้รถวิ่งได้ดีก่อนดีไม๊  และคงต้องเปลี่ยนสายพานราวลิ้น รอกทั้งชุดไปด้วยเลย

-คุณควรเข้าอู่ที่มีอะไหล่รุ่นนี้ทั้งของเก่า ของใหม่ไว้พร้อมน่าจะดีกว่า เบอร์โทรที่ผมให้ไว้ ที่นี่จะมีให้คุณมากกว่า และอาจถูกกว่าด้วย(เคยเข้าไปซ่อมมาแล้ว) ไม่อยากบอกชื่ออู่ตรงๆเดี๋ยวจะหาว่าเป็นนายหน้า

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวว่าจะไปดูคันนี้ TDI  ว่าแจ่มดังภาพไหม
    แต่เหมือนเจ้าของฝากเต้นท์มาขายอีกที
    ถ้าไม่ ok ก็คิดว่าอาจจะเล่น เบนซินแทน  สีแดง
    http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=1250596

mr.boone

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 09:49:55 am »
         ก็ดีครับ..ดูหลายๆคันเปรียบเทียบกัน คันใหนสภาพดีที่สุดถูกใจที่สุดก็คันนั้น ถ้าสภาพใกล้เคียงกันเลือกไม่ถูกก็ดูคันที่รุ่นใหม่กว่าปีใหม่กว่า ขอให้โชคดีได้รถดีๆใช้ครับ

เสก

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 10:27:55 am »
    มีคนอื่นๆ ไปดู และโทรไปผลที่ได้คือ น่าจะซ่อมดังต่อไปนี้

Re: มีใครปล่อย Passat Tdi มั้ยครับ
    « Reply #6 on: July 13, 2013, 10:28:25 PM »
    Reply with quoteQuote
    แอร์ร้อน เซ็นทรัลล๊อคเสีย กระจกไฟฟ้าไม่ทำงาน เครื่องผมว่าเดินไม่ค่อยเต็มสูบเท่าไร

Re: มีใครปล่อย Passat Tdi มั้ยครับ
    « Reply #9 on: July 20, 2013, 03:47:42 PM »
    Reply with quoteQuote
    นั้นแหละคับ. ผมสนใจโทรไปคุยเข้าว่าเกียร์วืดด้วยช่วงความเร็ว60ประมาณเนี้ย

----------------------------------------
    ช่างจะเอาอยู่ไหมครับ

เสก

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 11:34:50 am »
    สนใจเหมือนกัน
    น่าสนใจนะครับ แต่สงสัยว่าขับไปอู่จะไปได้ไหมยังไงบ้าง