• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: vw t4 vr6หมุนพวงมาลัยแล้วพาวเวอร์ดังทำไงดีครับ  (อ่าน 2930 ครั้ง)

เอสราเนาวโอภาส

• Newbie
    • *
    1.เวลาหมุนพวงมาลัยเลี้ยวแล้วปั๊มพาวเวอร์ดังซ่อมได้ไหมครับ-เปลี่ยนยากไหมครับราคาประมาณเท่าไหร่ครับทำที่ไหนดีครับอยู่8ริ้วครับ
    2.เวลาจอดอยู่แล้วจะออกตัวหมุนพวงมาลัยเลี้ยวแล้วเร่งออกตัวมีเสียงดังกุ๊กๆๆๆๆแต่พอคืนพวงมาลัยแล้วหายดังใช่เพลาขับรึเปล่าครับขับทางตรงไม่ดังครับ แล้วค่าทำแพงไหมครับ

ขอบคุณครับ

dorn

• Hero Member
    1. ซื้อมือสองเปลี่ยน ของเก่าเซียงกง 4-5 บาทไม่รวมค่าแรง....อู่ไหน?....

2. เช็ดยางหุ้มเพลาก่อน ถ้าไม่หนักก็เปลียนจารบี ถ้าหนักก็ต้องเปลี่ยนลูกปืนตับนอกพร้อมยางหุ้มเพลา ราคาไม่หนัก

สองอย่าง 10 บาทมีทอน

• Newbie
    • *
    ขอบคุณครับ

เส

• บุคคลทั่วไป
    ผมก็คนแปดริ้วใช้vr6  t4 เหมือนกัน เพลาขับ1200/หัว แต่ต้องนับเฟืองด้วยมันมี2รุ่น ปั้มเพลาเวอร์6หรือ8พัน จำไม่ได้แต่ราคาไม่เกินนี้[ราคาเปลี่ยนเอง]

• Newbie
    • *
    ขอบคุณครับถ้าผ่านมาบางคล้าแวะมาเที่ยวหน่อยน่ะครับอยู่ในคลินิคคริสเตียนครับ

dorn

ถ้าสะดวก ช่วยบอกเบอร์ด้วย  มีวิ่งผ่านไปเช็คงาน  จะได้โทรคุยได้

• Newbie
    • *
    หายแล้วครับแค่เปลี่ยนยางหุ้มเพลากับจารบีเองvwนี่ถ้ารู้ใจรู้จุดไม่ยากเลย

dorn

ดีใจด้วยครับ  หมดปัญหาไปอีกเรื่อง

แล้วที่ขึ้นหัวกระทู้ว่าพาวเวอร์เป็นอย่างไรบ้าง?