• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามโกเล็กหน่อยครับ  (อ่าน 786 ครั้ง)

เอนก

• บุคคลทั่วไป
    ขอถามโกเล็กหน่อยครับ
    « เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 11:09:33 am »
    อยากขอทราบถนนจากเขื่อนเชี่ยวหลานไปกระบี่เป็นไงบ้างครับ  มีปํ๊มแกสไหม บนเส้นทางหลวง415น่ะครับ  ขอบคุณครับ

โกเล็ก

• Full Member
    Re: ขอถามโกเล็กหน่อยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 10:41:18 pm »
     เรียนคุณ เอนก เรื่องเส้นทางจากเขื่อนเชี่ยวหลานไปกระบี่ระยะทางประมาณ 150 ก.ม. ปั้มแก็ส LPG จะมีอยู่ที่อำเภอทัปปุดจังหวัดพังงาคือเมื่อคุณจะไปกระบี่ต้องมาทางอำเภอทัปปุดเมื่อขับมาถึงสามแยกเขาต่อขวามือไปพังงาซ้ายมือไปกระบี่ส่วนปั้มแก็สให้เลี่ยวขวาไปประมาณ 3-4 ก.ม.ทางไปพังงาส่วนสภาพเส้นทางคงจะดี(ผมไม่ได้ไปนานแล้ว)แต่คงจะดีนะเพราะรถทัวร์พังงา-ภูเก็ตที่จะไปกรุงเทพฯใช้เส้นทางนี้ ขอให้โชคดีในการเดินทางนะครับ ยินดีต้อนรับเบอร์โก 0814761815

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 04:07:53 am »
    นึกว่าโกจะไม่เข้ามาตอบซะแล้ว

เอนก

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 08:45:31 am »
    ขอบคุณอีกครั้งครับ กะไปถึงกระบี่วันพหัสนี่แหล่ะ วันอาทิตย์ก็กลับกทม.