• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยไปทำช่วงล่างที่ร้านเฟริส โชคชัย4บ้าง?  (อ่าน 2021 ครั้ง)

ป๊อปเวนโต้

• Newbie
    • *
    พี่ๆน้องๆท่านใด เคยไปทำช่วงล่างที่ร้านเฟริส์โชคชัย4บ้างครับ โช๊คอัพผมนิ้มทั้ง4ตัวแล้ว ไหนๆก็จะต้องถอดเปลี่ยน เลยกะว่าจะไปลองซ่อมโช๊คอัพดู เห็นเค้าคิดตัวละ 1,000. มีท่านใดเคยไปทำมาแล้วบ้าง เป็นไงบ้างครับ? ขอคำแนะนำจากประสบการณ์ครับ ขอบพระคุณอย่างสูง

meninbed

• บุคคลทั่วไป
     ;D เคย คับ ก็พอไหวอยู่ แต่ ส่วนตัวคิดว่า ซื้อมือ2ดีกว่าคับ  เท่ากัน 2ข้าง เพิ่มเงินอีกนิดเดียว

ทนาย รูปหล่อ

นิ่มหมายถึงเสียหรือป่าวครับ ถ้าเสียผมแนะนำซื้อมือสองหรือใหม่(หมื่นนิดๆ)จบเลย ถ้าซ่อมแล้วจะมีอาการเหมือนแข็งไปไม่นิ่มเหมือนเก่า และราคาถามให้ดีก่อนนะครับผมเคยถามรถยุโรปจะแพงกว่าอีกหน่อย และถ้าซ่อมต้องเปิดฝาเปลี่ยนซีลไม่ใช่เจาะรู้เติมน้ำมันกับแก็สนะครับ

Sam

ซ่อมสี่ต้นราวสี่พันแล้วจะใช้ได้ดีเกินหกเดือนหรือไม่ตอบไม่ได้เลย ซื้อใหม่ราวสิบพันใช้ได้แน่ๆอย่างน้อยสามปี เป็นผมกัดฟันซื้อใหม่คุ้มกว่าครับ

สวนเล็กๆ

ผมเคยซ่อม  ใช้ได้ ไม่ถึงเดือน  ไม่คิดจะซ่อมอีกเลย
    เสียเวลา และ เสียเงินซ้ำซ้อน

รถพี่ชาย ซื้อมือสองมา ใช้ได้ หกเดือน 

ผมคิดว่าเงินน้อย มือสอง  แต่พอจัดได้ มือหนึ่งดีสุดใช้ยาวๆ  ไม่ต่ำกว่า สองปีแน่ๆ (นานกว่านั้นอีกนะ
    ถ้าสองปี คือเอาไปวิ่งในสวนมาแล้วละ)

nuimk3

• Full Member
    กัดฟัน ซื้อใหม่ไปเลย จะได้ไม่ต้องมาเสียใจทีหลัง จริง ๆ น่ะ จะบอกให้

อวทม

มีงบน้อยเดือนนี้ก็เอา คู่ใหม่เลย คู่หน้าก่อน
    คู่หลัง เงินเดือนอีกเดือนก็ได้น่าจะรอได้
    หรือ ใหม่คู่นึง อีก คู่มือสองก็ได้  ซ่อมอย่าเลย อาจจะเสียใจได้สูง

Sam

ถ้ายังไม่ไหวจริงๆถอดไปซ่อมร้านซ่อมโชคแท๊กซี่สี่ต้นไม่น่าเกินสองพันเอาแบบซ่อมทีเดียวตัดกระบอกแล้วเชื่อมกลับเอาคงพอถูไถไปได้อีกระยะหนึ่งครับ แต่ทำใจหน่อยน่ะความแข็งไม่เท่ากันแน่ๆ

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    ถ้าเลี่ยงได้ ไม่แนะนำเรื่องซ่อมโช๊คครับ เพราะโช๊คซ่อมใช้ได้ไม่นาน จะเข้าตำราเสียน้อยเสียยาก
    ในราคา 4000 บาท ของมือสองยังน่าลุ้นกว่า
    แต่ถ้ากัดฟันซื้อของใหม่ได้ ก็ใช้กันยาวๆ เลยครับ ไม่ต้องมานั่งกังวลว่าเมื่อไหร่มันจะรั่วอีก ถ้างบไม่พอเปลี่ยนทั้ง 4 ต้น ก็เปลี่ยนทีละคู่ก็ได้ โดยเริ่มจากคู่หน้าก่อน พอมีงบพอค่อยเปลี่ยนคู่หลัง  ;D

ป๊อปเวนโต้

• Newbie
    • *
    ชัดเจนในความคิดเห็นของทุกๆท่าน สรุปผมเลือกมือสองครับ เปลี่ยนคู่หลังก่อนเพราะอาการหนักมากกว่าคู่หน้า ช่างหมุก เหล็ก ไฟ จัดให้เป็นของโบเก้ ช่างรับประกันตลอดชีวิต(จริงป่าวเนี่ย) ขอบพระคุณอย่างสูงทุกๆท่านครับ