• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เวนโต้เกียร์ธรรมดา คลัชหมด? ขอคำแนะนำ  (อ่าน 1329 ครั้ง)

ป๊อปเวนโต้

• Newbie
    • *
    พี่ๆน้องๆที่ใช้เกียร์ธรรมดา ไปยกคลัชกันที่อู่ไหนครับ? งบประมาณเท่าไหร่ครับ? แล้วนอกจากหวีคลัช+จานคลัช+สายคลัชแล้ว แนะนำให้เปลี่ยนอะไรเพิ่มเติมอีกครับ ขอคำแนะนำจากประสบการณ์ด้วยครับ ขอพระคุณอย่างสูง
    (ไกล-ใกล้ผมไม่เกี่ยง ขอแค่คุณภาพงานครับ)       

ช่างเหอะ

• Full Member
    Re: เวนโต้เกียร์ธรรมดา คลัชหมด? ขอคำแนะนำ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 09:28:28 am »
    เปลี่ยนแผ่นคลัช+ลูกปืนคลัช(อันนี้จำเป็น) หวีคลัชถ้าสภาพยังดีก็ไม่จำเป็น
    จานเป็นรอยมากก็เจียรและต้องเจียรทั้ง 2 หน้าเท่าๆกัน
    ซ่อมแบบประหยัด...
    เอาแผ่นคลัชไปย้ำผ้าใหม่ เลือกเอาผ้าคลัชอย่างดีๆ ให้ช่างแต่งสปริงซะด้วย

ป๊อปเวนโต้

• Newbie
    • *
    Re: เวนโต้เกียร์ธรรมดา คลัชหมด? ขอคำแนะนำ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 03:09:53 pm »
    ที่คุณช่างเหอะแนะนำมานี้ ไปทำที่อู่ไหนได้ครับ ช่วยบอกด้วยครับ ขอบพระคุณอย่างสูง