• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอบครับ จาก 30494(กลัวไม่เห็นครับขอคำแนะนำเพิ่มครับ)  (อ่าน 173 ครั้ง)

ปุ้ม... -

• บุคคลทั่วไป
    ที่อู่เช็ค vga เป็นประจำครับ ไม่เป็นอะไรปกติทุกอย่างดีครับ
    ท่อลมเบรกอ่ะครับใช่ท่อยางที่นิ่มๆป่าว(อยู่แถวๆตราโฟลค์ข้างๆปีกผีเสื้อป่าวครับ ถ้าใช่เคยเปลียนแล้วครับที่อู่บอกว่าเริ่มเเข็งแต่ก็ ไม่หายครับ
    ลิ้นปีกผีเสื้อไม่เคยเปลี่ยนครับ จะลองเช็คดูปลั๊กไฟหน้าเครื่องดูครับ++
    ส่วนยางแท่นเครื่องอ่ะครับที่ร้าน(อ้วนมอเตอร์โฟลค์ ขออภัยที่เอ๋ยนาม)ก็บอกว่าน่าจะเปลี่ยนแต่ตอนนี้ยังพอไหวครับไว้คราวหน้ามาเช็คดูอีกทีเพราะตอนที่ซ้อนครั้งนั้นแพงครับไม่ค่อยมีตังค์ อิอิ (มันเกี่ยวหรอครับยางแท่นเครื่องอ่ะครับ+แต่เเท่นเกียร์เคยเปลียนมาแล้วครับ)
    ***แล้วคอมแอร์มีส่วนป่าวครับตอนนี้เสียงมันเริ่มดังเเก๊กๆเบาครับ+เพิ่งเติมน้ำมันคอมแอร์มาใหม่เพราะตัวกรองด้านหน้าแถวๆใต้ไฟหน้าขวาเป็นทรงกระบอกเล็กครับวันนั้นมันระเบิดน้ำยาแอร์เลยหมด+ตอนระเบิดเหมือนรถขายไก่ปิ๊งเลยครับ555++***
    ***แล้วน้ำมันเครื่องน่าจะเกี่ยวป่าวครับสงสัยส่วนตัวครับ!!!***
    ***แล้วมีใครพอจะแนะนำได้ไหมครับว่าเอาไปเช็คที่ไหนอีกบ้างดีครับ(คือไม่เคยซ่อมอู่อื่นเลยอ่ะครับเลยไม่รู้ว่าจะดีป่าว) พี่ๆที่เป็นช่างอยากลองฝีมือกับอาการแปลกๆนี้ก็ได้นะครับนัดมาครับหรือเมลมาจะพาไปให้ชมครับ!!!

[ 15 ก.ค. 2551 , 19:01:22 น

• บุคคลทั่วไป
    -*-!
    16 ก.ค. 2551 , 23:05:15 น