• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: VW golf GL 1.8  (อ่าน 1514 ครั้ง)

Pulimkk

• Newbie
    • *
    VW golf GL 1.8
    « เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 06:25:45 pm »
    ผมขอสอบถามเกี่ยวกับเรื่องรถ VW golf gl 1.8 หน่อยนะครับ
        ลายละเอียด  วิ่ง 98,000 กิโลกว่าๆ , ไม่เคยทำเครื่องมา , เดิมทุกอย่าง
        1.ซื้อในราคา 120,000 ฿ แพงไหม ?
        2.สภาพรถแน่นมาก ซื่อต่อมือคนรู้จัก รถรุ่นนี้จัดได้ถึง 100,000 ฿ ไหมครับ ?
        3.น่าเล่นไหมครับ รุ่นนี้ (พอดีงบน้อยครับ) มีปัญหาเรื่องอะไรบ้างครับ?
        4.อัตราการกินน้ำมันประมาณ กี่กิโล/ลิตรครับ ?
        5.ติดแก๊ส โอ ไหมครับ ?
        6.อะไหล่แพงมากไหมครับ ?
     ต้องขอโทษด้้วยนะครับที่ถามเยอะ เพราะไม่มีความรู้เรื่องนี่เลยครับ
     ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณมาก ครับ :)

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    Re: VW golf GL 1.8
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 08:32:09 pm »
    เท่าที่อ่านดูคุณบอกเองว่า สภาพรถแน่นมาก
    เลขไมล์น้อย ราคาไม่แรง

คำถามที่ถามทำได้ทั้งหมด ใช้สบายใจ อะไหล่เพียบ

จ่ายตังค์ นั่งรถ vw golf lll ได้เลย......

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 10:25:01 pm »
    เรื่องจัดไฟแนนท์ส่วนใหญ่จะไม่รับแล้วครับ เคยถามรับจัด60000 ครับ แต่ถ้าได้ใช้แล้วจะติดใจครับแต่ต้องเตรียมงบซ่อมไว้สักนิดจะได้รักเค้าไปนานๆ

Pulimkk

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 08:16:38 am »
    ขอบคุณมากนะครับ
    กับคำแนะนำดีๆ ครับ

:'(วา : คงต้องตัดสินใจแล้วล่ะ
     เป็นห่วงก้อแต่เรื่อง ไฟแนนท์ นี่ล่ะครับ
     จะจัดได้ถึง แสน ไหมน้อ :(

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 11:07:57 am »
    รถเกือบ 20 ปี วิ่งแค่ 98000 กม ถือว่าวิ่งน้อยมาก (ถ้าไมล์จริง) เพราะปกติจะทะลุ 2 แสน กม ไปหมดแล้ว ยังไงเช็คประวัติการใช้งานดีๆ ก่อนนะครับ จะได้ไม่โดนหลอก

ไม่ทราบรถปีไหนครับ

1. ราคา 120,000 ถือว่าไม่แพงถ้าทุกอย่างเดิมหมดและพร้อมใช้งาน

2. เรื่องไฟแนนซ์ คงยากสำหรับรถอายุเยอะ ประกันชั้น 1 ยังไม่อยากจะรับเลยครับ

3. รุ่นนี้น่าเล่น ถ้าไม่เอาไปเปรียบเทียบกับรถญี่ปุ่นเรื่องการกินน้ำมัน

4. อัตราการกินน้ำมัน ในเมืองโดยเฉลี่ย 7-8 กม/ลิตร นอกเมือง 10-12 กม/ลิตร

5. ติดแก็ส โอแน่นอน ประหยัดค่าน้ำมันได้ครึ่งนึงของที่เคยจ่าย แต่ต้องติดตั้งร้านที่คุ้นเคยกับรถโฟล์ค ไม่งั้นไม่จบ

6. อะไหล่ แพงบ้าน ถูกบ้างแล้วแต่ชิ้น แต่โดยรวม อะไหล่มือสองมาจากญี่ปุ่นเดี๋ยวนี้มีเยอะมาก ลองเช็คดูจากคนขายอะไหล่ในเวบเพื่อนบ้านอีกทางนึงด้วยก็ดี

http://www.vwwatercoolerclub.com/webboard/

7. ข้อสำคัญ หาอู่โฟล์คที่ไว้ใจได้ใกล้บ้านไว้ด้วย ไม่แนะนำให้เข้าอู่ทั่วไปเพราะแก้ปัญหาไม่จบ

Pulimkk

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 06:20:44 pm »
    ขอบคุณครับ คุณ นิกเวนโต้94
      - รถปี 96-97 ครับ
      - อะไหล่หาไมายาก ?
      - ติดแก๊ส แถวภาคอีสานมีร้านแนะนำไหมครับ เกี่ยวกับรถรุ่นนี้ เช่น ขอนแก่น . อุดร . โคราช เป็นต้น
      - ถ้าเปลี่ยนเป็นเครื่อง VR6 กับเครื่องเดิม เครื่องไหนกินน้ำมันเยอะกว่ากันครับ ?
      - ถ้าเปลี่ยนเป็นเครื่อง VR6 งบประมาณ เท่าไหร่ครับ รวมเครื่องด้วย ?

Thank you . ( Pulimkk )