• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามรีเลย์ไฟตัดหมอก B4  (อ่าน 1666 ครั้ง)

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    สอบถามรีเลย์ไฟตัดหมอก B4
    « เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 01:31:18 am »
    ผมต้องการติดไฟตัดหมอกเพื่อช่วยเพิ่มความสว่างไฟหน้า แต่บังเอิญไปเห็นผังรีเลย์บีสี่ (บีสามด้วย) ของต่างประเทศ ติดเข้าไปที่แผงรีเลย์ใช้เบอร์ 110 ไม่ทราบว่าในบ้านเราจะหารีเลยตัวนี้ได้หรือไม่ครับ และจำเป็นต้องใส่รีเลย์ตัวนี้ไหม ผมมีสวิทช์ 2 จังหวะแล้ว ในกล่องฟิวส์หมายเลข 10 ก็เป็นฟิวส์ไฟตัดหมอกใช้ 15 แอมปฺ์ ถ้าติดไฟตัดหมอกควรทำตามนี้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ ครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2012, 12:51:02 am โดย เด็กโฟล์ค »

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    Re: สอบถามรีเลย์ไฟตัดหมอก B4
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 02:29:51 am »
    ได้คำตอบแล้วครับ ที่รถผมมี bridge แล้ว ตามนี้ สวิทช์จังหวะเดียวก็ใช้ได้
    You don't need a relay, you can just use a jumper wire. The US relay will only allow the fog lights to be on when the low beams are on. Using a jumper will allow them to function properly and have them on whenever you want.

WhitePassat

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 08:14:51 pm »
    ทำได้อย่างไรก็ช่วยแบ่งปันบ้างนะครับ เพราะมีไฟอยู่แล้วยังไม่ได้ติดตั้งเลย ซื้อมานานแล้วเกือบปีแล้วยังไม่ได้ติดเลยครับ

yoyo2oo5

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 11:25:03 pm »
    ผมเปลี่ยนสวิทช์ไฟหน้าเป็นแบบสองจังหวะครับ ซื้อมาพร้อมกับ Fog light ราคา 6500 บาท เปลี่ยนสวิทช์ ติดตั้ง Fog Light ได้เลยไม่ต้องเดินสายใหม่ แค่ถอดไฟฟลอกที่กันชนออกจะเห็นคอนเน็คเตอร์ลอยไว้อยู่แล้ว