• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: "ชื่นชุมนุม สุมหัว นัวโฟล์กไทย ก่อนสิ้นปีเอย"  (อ่าน 14376 ครั้ง)

หะมู

• Hero Member
    หลังจากป๊ะหน้ากันไปเมื่อเดือนสิงหาคมที่ผ่านมา ปรากฏว่ายังมีข้อกังขา ว่าตกลงใครหล่อกว่ากัน เพราะคราวนั้นมัวแต่จิบชาและคุยกันแต่เรื่องรถใครมีปัญหาตรงไหน แล้วก็มีหลายๆ ท่านที่พวกเราอยากเจอแต่ไม่ได้มา พอดีเมื่อวานเจอสมาชิกท่านนึงคร่ำครวญขอให้ผมเป็นโต้โผ จัดส่งท้ายปีอีกสักครั้ง ที่แรกผมก็ไม่ค่อยอยากจะจัดหรอก แต่พอเค้าบอกว่าเค้าจะสนับสนุนทำเสื้อยืด vw thai มาแจกเท่านั้นแหละ ไอ้ผมก็ตาโต หูผึ่งขึ้นมาทันที  แต่ก็ฟอร์มไปทำนองว่าเอ้าจัดก็ได้ นี่เห็นแก่เสื้อ เอ๊ยไม่ใช่ นี่เห็นแก่สมาชิกหลายท่านที่บ่นว่าพลาดไม่ได้มานะ ไม่งั้นผมไม่จัดหร๊อก ได้เรียนซาวน์เสียงกับหลายๆ ท่านแล้ว เช่น คุณวีระ. คุณ T3 Scout. คุณทนายรูปหล่อ. และคุณโจอี้-บารอน ผู้ใจดีของเรา ทุกท่านก็โอหมด (ยกเว้นคุณวีระยังไม่ตอบ อาจจะติดธุระอยู่) เพราะคราวที่แล้วยังคุยเรื่องรถกันไม่พอ ยังไปไม่ถึง นมหนูและช่วงล่าง ผมก็ถือโอกาสแจ้งเสียเลยว่า เราจะจัดการพบปะกันแบบ "ชื่นชุมนุม สุมหัว นัวโฟล์กไทย ก่อนสิ้นปีเอย" กันอีกครั้งหนึ่ง

วันเสาร์ที่ ๒๓ พฤศจิกายน ๒๕๕๖
    สถานที่ คือ ลานจอดรถ ชั้น ๒ ของเทสโก้ โลตัส แคลาย นนทบุรี (ที่่เก่า)
    เริ่มกันประมาณ ๑๗.๐๐ น. เป็นต้นไป แบบเดิมครับ ยาวไปจนเกือบเที่ยงคืน ตามสะดวกของแต่ละท่าน

งานคราวที่แล้วจัดกันแบบง่ายๆ หลวมๆ ไม่ได้เตรียมอะไรกันมากมาย แต่เพื่อนๆ ชาวโฟล์กก็มากันเกือบร้อย (ขาดอีกหกสิบกว่าคนเอง!!!)  คราวนี้อาจจะเยอะกว่าเก่า เพราะบอกล่วงหน้าแล้วนะครับ กิจกรรมเท่าที่ทราบแน่นอน
    - มีการแจกเสื้อยืด สกรีน vw thai ด้วยล่ะ (มีสองสี ขาว ดำ แต่รายละเอียดขออภัย ตอนนี้จำไม่ได้แล้ว เดี๋ยวรอ
      สปอนเซอร์มาก่อนนะ)
    - คุณโจอี้ อาจจะมีสติ๊กเกอร์ vw thai มาแจกอีก (กระมัง) ไม่อยากกดดันเธอ เพราะอันนี้ผมก็เพิ่งทราบว่ามัีนมี
      ดราม่าหน่อย เดี๋ยวเปิดกระทู้ใหม่ดีก่า
    - อาหารการกินและเครื่องดื่ม เนื่องจากเราอาศัยเทสโก้ โลตัสเค้า เราก็ลงไปซื้อหามาแบ่งกันแย่งกัน แต่ที่ต้องแจ้ง
      เป็นเครดิตคือคุณวีระ เตรียมมาหลายอย่างมาก เสื่อ (มีติดรถประจำ) (น่าสงสัยเหมือนกัน) ของขบเคี้ยว ถังแช่น้ำ
      แข็ง และชาเขียว  ก็เลยอยากขอว่าคราวนี้ก็ช่วยกันติดไม้ติดมือมากันหน่อย พวกเก้าอี้ตัวเล็กๆ สำหรับท่านที่นั่งกับ
      พื้นไม่สะดวก (สว.)
    - ของขบเคี้ยวคงไม่ต้องเอามาเยอะ เพราะเราลงไปซื้อในเทสโก้ โลตัสได้ แต่ถ้าใครจะจัดพิเศษก็ยินดีครับ แหะๆ

ผมแจ้งล่วงหน้า ให้เวลานานหน่อยแล้วนะครับ ท่านไหนสนใจก็จัดการเคลียร์นัดซะให้ว่าง ใครไปเที่ยวลอยกระทงก็รีบกลับมาซะนะครับ โดยเฉพาะเพื่อนๆ สายทางไกลก็อยากให้มาครับ ถ้าถือโอกาสจัดนัดมาธุระกรุงเทพฯ ได้ก็แจ่มเลย เจอหน้ากันตอนสิ้นปีเลย

อ้อผมเกือบลืม สปอนเซอร์เสื้อยืด vw thai ที่จะแจก เค้ากำชับมาว่า แจกทุกท่านคนละหนึ่งตัว ใครมาก่อนได้ก่อน แต่ขอให้มารับด้วยตัวเอง ไม่มีการจอง นั่นแน่  หมดแล้ว หมดเลย ผมไม่แน่ใจไซส์ หรือสี อย่างละห้าสิบตัว
    หรือไรนี่แหละครับขออภัยจำไม่ได้จริงๆ  แต่เค้าแสดงความจำนงค์จะแจกเฉพาะผู้มาร่วมงานเท่านั้น เอากะเค้าสิ

นอกจากนี้หากท่านใดมีความเห็นอย่างไรก็เชิญนะครับ ยินดีครับ

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    คราวนี้จะไม่พลาดครับคุณหมู  ;D

นีโน้

• บุคคลทั่วไป
     :) ;) :D ลุย!!!!

น้องฟ้า VR6

เย้..........เราจะได้ป๊ะกันอีกแล้ว

ไม่พลาดแน่นอนครับ

มากันนักๆเด้อ

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    มี XXL ปะครับ 555 จริงแล้วจำหน่ายเลยก็ดีนะครับ

สน คลองสี่

• Full Member
    เยี่ยมไปเลยครับ  :)
    สน คลองสี่

JOEY_BARON

• Jr. Member
    • **
    สติ๊กเกอร์ VWthai มีแจกแน่นอนคร๊าบ.........อิ...อิ!!! ;D

นิก เวนโต้94

• Moderator
    ยังอยากได้เสื้อแบบมีตติ้งครั้งแรก ขายก็ยินดีจ่ายครับน้องโจอี้

หะมู

เท่าที่ทราบ คงไม่ใช่เสื้อรุ่นมีปกนะครับ เป็นเสื้่อยืดคอกลม มีโลโก้อย่างในรูป ที่หน้าอกเสื้อครับ  อย่าลืมนะครับใครไม่มาอดแน่นอน แน่ะ ขู่ซะอีก

เด็กโฟล์ค

กำหนดวันได้ลุ้นอีกแล้ว สำหรับผมน่ะครับ

nidnoi

• Newbie
    • *
    นอกเรื่องนิด :D
    ชื่นชุมนุม นี่ปกหนังสือรุ่นของเทพศิรินทร์ไหมครับ

คุณหมีขี้เกียจ

• **
    เย่ๆๆ.... ;)

JOEY_BARON

• **
    พี่นิก @ อยากทำอยู่เหมือนกันคร๊าบ....พี่นิก!!..........อิ...อิ!!! ;D

หะมู

เสื้อยืดมีปกแบบที่คุณนิกบอก ผมก็อยากได้ครับ เข้าใจว่าเป็นรุ่นแรกๆ เพราะเคยเห็นคุณอนุรัตน์ใส่ ผ้าเนื้อดีด้วย

ตอบคุณ nidnoi - ผมไม่ใช่ลูกแม่รำพึงครับ เลยไม่ทราบว่ามาจากปกหนังสือรุ่น แต่ผมจำมาจากคณะละครชื่นชุมนุมศิลปิน ของช่อง ๔ น่ะครับ กะให้โกเล็กแกแซว (ไม่รู้ไปไหนเงียบเชียว)

คุณเด็กโฟล์ค - ผมบอกล่วงหน้าเป็นเดือนแล้วนะ จัดธุระให้ลงตัวหน่อย

เด็กโฟล์ค

ว่าง ว่างแน่นอน...มั้ง....