• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แกสโซฮอลล์กับการทำอันตรายชิ้นส่วนในระบบนำมัน  (อ่าน 16440 ครั้ง)

pop

• บุคคลทั่วไป
    เอาให้ไว้เป็นอีกcase นึงซึ่งเคยเล่าให้พี่เอกฟังแล้ว รถเพื่อนพ่อเป็นdaimler ซีรีย์อะไรจำไม่ได้แล้วครับ แต่ก่อนเติมน้ำมันไม่เคยมีปัญหาครับ วันดีคืนดี นึกครึ้มใจเติมโซฮอลล์ครับ หลังจากใช้ได้อาทิตย์นึงสังเกตว่า หลังจากจอดรถเสร็จมักจะได้กลิ่นน้ำมันหึ่งๆแถวๆหลังรถ จึงเอะใจปรากฎว่าถังรั่วครับ รอยที่รั่วไม่ใช่รอยถูกของแข็งทิ่มตำครับ แต่เป็นรอยเปื่อยยุ่ยของพลสาติกที่ถัง
    คล้ายโดนสารอะไรกัด เจ้าของรถถึงกับอ๋อขึ้นมาทันทีว่าเกิดจากอะไร

31 ส.ค. 2005 , 17:08:06 น

นัท

ขอแชร์ประสบการณ์ด้วยคนคับ
    ผมใช้เวนโต้อยู่ เมื่อสักปีที่แล้วช่วงน้ำมันเริ่มแพงก็ได้ลองเติมแก็สโซฮอล ปรากฎว่าผ่านไป3-4วัน กันชนหน้ารถที่เป็นสีดำอ่ะครับ มันเยิ้มๆยังไงชอบกล ยังไม่เอะใจว่าอะไร เอารถไปล้างที่ปั๊ม เด็กล้างรถมาบอกว่าพี่ๆกันชนรถพี่สีตก.... ก็นึกว่าอะไรพอไปดูรถ โห กันชนรถผม เอาผ้าเช็ดตรงไหน สีดำติดออกมา กันชนก็กลายเป็นสีด่างๆขาวๆดำๆ น่าเกลียดมาก พอดูดีๆเจออาการอีกครับ กระจังหน้ารถครับ สีที่พ่นอยู่ตรงกระจังโดยเฉพาะตรงขอบๆ แบบว่ายุ่ยอ่อนและร่อนออกมาเป็นแผ่น เอามือไปจับ สีหลุดติดมือมาเลย มั่นใจร้อยเปอร์เซนต์ว่ามีอะไรบางอย่างเป็นไอไหลออกมาจากห้องเครื่อง ก็เอะใจว่าอาจเป็นเพราะแก็สโซฮอล เลยหยุดเติม ผลใช้ได้ครับ อาการไม่ลุกลาม สีที่เคยร่อนยุ่ยออกมา เริ่มแห้งและอ่อนตัวลงไปเกาะกับกระจังเหมือนเดิม ส่วนกันชนหน้าสีมันถูกผ้าเช็ดออกไปแล้ว ก็เลยได้กันชนด่างๆไว้เป็นอนุสรณ์......

หลังจากนั้นผมไม่เติมแก๊สโซฮอลอีกเลย กำลังกังวลว่าถ้ารัฐบาลหน้ามืดออกมาบอกว่าจะเลิกขาย95 ผมจะทำไงดีเพราะรถก็เก่าแล้ว(ปี94) และยังอยากขับต่อไปอีกนานด้วย

7 ก.ย. 2005 , 03:17:24 น

ผมใช้เต่า เครื่องระหัส AD ทดลองเติมโซฮอลล์95  สองครั้ง เรื่องดับและสตาร์ทไม่ติดทั้ง2ครั้ง ไม่ทราบว่ามีวิธิทำให้เติมโซฮอลล์ได้หรืเปล่า
    13 พ.ย. 2553 , 06:46:16 น

ผมใช้เต่า เครื่องระหัส AD ทดลองเติมโซฮอลล์95  สองครั้ง เรื่องดับและสตาร์ทไม่ติดทั้ง2ครั้ง ไม่ทราบว่ามีวิธิทำให้เติมโซฮอลล์ได้หรืเปล่า
    13 พ.ย. 2553 , 06:48:08 น

qsHeox Smith Micro poser low cost here http://www.formspring.me/kaliskajxo
    19 เม.ย. 2011 , 06:54:09 น