• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Passat b4 อยากลงเครื่อง1.9tdiได้ไหมคับ  (อ่าน 1932 ครั้ง)

Yanakorn

• บุคคลทั่วไป
    Passat b4 อยากลงเครื่อง1.9tdiได้ไหมคับ
    « เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 01:05:25 pm »
    อยากทราบราคาเครื่องครับ

B4

• บุคคลทั่วไป
    Re: Passat b4 อยากลงเครื่อง1.9tdiได้ไหมคับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 02:34:45 pm »
    เป็นทางเลือกที่ดีครับ แต่ผมว่า vr6ติดแก็ส น่าจะดีกว่าถ้าใช้รถเยอะ
    tdiแรงบิดน่าจะดีนะครับแต่ ราคาน้ำมันก็ยังแพงกว่าแก็สอยู่ดี
    ผมว่ากำไว้ หลายอยู่แน่น เกิน 40000 แน่นเลย
     agg เกียร์ธรรมดาก็มันดีนะครับ

ชัย

• Full Member
    Re: Passat b4 อยากลงเครื่อง1.9tdiได้ไหมคับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 09:53:17 pm »
    ถ้าหมายถึงเครื่อง 1.9TDI ของpassat รุ่นตั้งแต่ปี2003 เป็นต้นมา น่าจะลงยากครับ พวก golf/vento/B4 เครื่องมันวางขวาง  แต่ตัว 1.9TDI เครื่องมันวางยาว ซ้ำยังมีระบบเทอร์โบอีก คงต้องแปลงห้องเครื่องเยอะมากๆไม่น่าจะคุ้มค่าเลย

แต่ถ้าหมายถึงเครื่องดีเซลที่อยู่ในตัวกอล์ฟ/เวนโต้ รุ่นเก่า  ตัวนี้วางได้เลยครับ เครื่องวางขวางเช่นกัน ไม่ต้องดัดแปลงอะไรมาก แต่เครื่องก็เก่าแล้ว  ไม่น่าจะสู้การวางเครื่องเบนซินติดแก๊สได้

Reaungyut

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 10:04:13 pm »
     PASSAT B4มีเครื่อง1.9TDIวางอยู่ในรุ่นนี้แต่บ้านเราไม่ได้นำเข้ามาขาย เป็นเครื่องตัวเดียวกันกับที่วางในGOLF3TDIซึ่งบ้านเราก็ไม่ได้นำเข้ามาขายเหมือนกัน