• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนบอกวิธีแก้ไขฝาน้ำมันเปิดไม่ได้ค่ะ  (อ่าน 1306 ครั้ง)

minimind

• บุคคลทั่วไป
    หวัดดีค่ะ พี่ๆ คืนวันนี้จะไปเติมน้ำมันค่ะ เด็กปั๊มก็เดินเข้ามาบอกว่า ให้เปิดฝาหน่อยจะเติมน้ำมัน เราก็บอกว่า กดได้เลย เด็กปั๊มก็กดไม่ออก เราเลยเดินลงไปกด มันกดไม่ออกจริงๆค่ะ ไขกุญแจ ล๊อกประตูก็แล้ว เปิดใหม่ก็เเล้ว มันก็ไม่ออก จนสุดท้ายกะว่า ไม่เติมล่ะ ดันเปิดได้ แต่แล้วพอถึงบ้าน ก็ลองดูอีก มันก็เปิดไม่ได้อีกแล้ว ไม่รู้ว่ามันเป็นอะไร แล้วจะแก้ไขมันยังไง ง่า ปวดหัวกับลุง vento  คันนี้จริงๆ

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    Re: รบกวนบอกวิธีแก้ไขฝาน้ำมันเปิดไม่ได้ค่ะ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 10:31:57 pm »
    น่าจะเกิดจากท่ออากาศระบบเซ็นทรัลล็อกหลุดช่วงใดช่วงหนึ่ง หรือปั๊มลมเสีย แต่เดาว่าน่าจะเป็นกรณีแรกมากกว่า คงต้องให้ช่างรื้อไล่หาท่ออากาศส่วนที่หลุดออกครับ

เบื้องต้น ถ้ายังไม่ได้แก้ไข ถ้าหากเปิดฝาไม่ได้ ก็ใช้กุญแจแหย่ให้เดือยล็อกถอยกลับเพื่อคลายล็อกไปก่อน แต่จะมียางรองขวางอยู่ ต้องใจเย็นนิดนึงครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: รบกวนบอกวิธีแก้ไขฝาน้ำมันเปิดไม่ได้ค่ะ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 10:44:13 pm »
    ไม่ทราบเวนโต้นี่มีช่องในฝากระโปรงหลังให้เอื้อมเข้าไปดึงสลัก เหมือนของของแวเรี้ยนท์หรือเปล่าครับ

Golf 3 Van

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 10:17:44 am »
    ไม่ทราบเวนโต้นี่มีช่องในฝากระโปรงหลังให้เอื้อมเข้าไปดึงสลัก เหมือนของของแวเรี้ยนท์หรือเปล่าครับ

ถ้าเหมือนกันก็ตามไปที่กระทู้นี้ได้เลยครับ

http://vwthai.santeesuk.com/index.php?PHPSESSID=96eec7d1e5446f9a8bd472eac1e9426f&topic=51066.0

ปล. ของผมถอดออกมาแล้ว แต่ยังซ่อมไม่สำเร็จสักที ไว้ถ้าซ่อมได้จะมาอัพเดตอีกทีนะครับ  ;D

B4 +ธรรมดา

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 01:31:13 pm »
    ของผมตัดออกไปแล้ว  เดี่ยวว่าจะหาซื้อลูกยางมาเปลี่ยนใหม่ ลมมันรั่ว...
    หมายเหตุ เคยใช้จุกนมเด็กแล้วใช้ได้ครึ่งปีรั่วอีกครับพี่น้อง