• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Passat96 ที่หน้าปัด เวลาสตาร์ทเครื่องทุกครั้ง นาฬิกา และ ตัวบอกระยะทางที่เราsetเองได้ เป็นตัวเลข  (อ่าน 1340 ครั้ง)

NULL

• บุคคลทั่วไป
    ผมใช้ Passat 96 เวลาสตารท์เครื่อง นาฬิกาที่ตั้งเวลาไว้ และ ตัวที่บอกระยะทางที่เราset 0 ได้นั้น จะถุกเปลี่ยนเป็นเลข 0 หมด เพิ่งเป็นมา2 วันแล้ว ไม่รู้สาเหตุ
    [ 21 พ.ย. 2543 , 13:14:51 น

ทักษิณ

รู้สึกว่าะเคลมได้นะครับ  ถ้าไม่เกิน  3  ปี  รถพาสสาทไมล์รวนแทบทุกคัน  รถผมก็เคยเคลมนานมาแล้ว  แต่เรื่องระยะเวลานี่ไม่แน่ใจ  ลองดูคำตอบของเพื่อนเพื่อนด้วยครับ
    21 พ.ย. 2543 , 14:37:15 น

อนุรัตน์

ความเห็นเหมือนคุณทักษิณครับ เพราะเท่าที่มีข้อมูลของสมาชิกPassat ที่เคยประสบมาอาการจะเป็นแบบนี้

เอกลักษณ์อีกอย่างของPassat B4 คือ ABS Control Module ที่ไม่ค่อยรักเจ้าของรถเท่าไหร่

21 พ.ย. 2543 , 15:04:38 น

Pravit

ผมสอบถามไปที่ศูนย์ เขาบอกว่าเปลี่ยนหน้าปัดประมาณ 3 หมื่น แต่อาจเอาอันเก่าไปเคลมได้ 50%
    ส่วน ABS Control Module มันเป็นอย่างไรเสียครับ มีอาการอะไรเตือนก่อนหรือเปล่า และรู้อย่างไรว่ามันเริ่มเสียแล้ว จะได้คอยสังเกตุครับ

23 พ.ย. 2543 , 10:51:44 น

Pravit

ผมสอบถามไปที่ศูนย์ เขาบอกว่าเปลี่ยนหน้าปัดประมาณ 3 หมื่น แต่อาจเอาอันเก่าไปเคลมได้ 50%
    ส่วน ABS Control Module มันเป็นอย่างไรเสียครับ มีอาการอะไรเตือนก่อนหรือเปล่า และรู้อย่างไรว่ามันเริ่มเสียแล้ว จะได้คอยสังเกตุครับ

23 พ.ย. 2543 , 10:52:38 น

อนุรัตน์

- อย่างแรกคือ ไฟ ABS จะติดบ้าง-ดับบ้าง ไม่แน่นอน
    - ถ้าเช็คด้วย VAG บางทีไม่เจอ fault หรือ อาจเจอ เช่น report ว่า sensor ตัวใดตัวหนึ่งเสีย แต่แก้ไขแล้วไม่หาย เป็นต้นครับ

24 พ.ย. 2543 , 10:45:41 น

B4 ของผมนาฬิกา และ Trip รีเซ็ตเป็น 0 ทุกครั้งที่บิดกุญแจสตาร์ท พร้อมกับเซ็นทรัลล็อคใช้งานไม่ได้ ได้เปลี่ยนฟิวส์ใต้พวงมาลัย ตัวที่ 21 เปลี่ยนจาก 15 A เป็น 20 A ปรากฎว่าเซ็นทรัลล็อคใช้งานได้  และนาฬิกาและ Trip ก็กลับมาใช้ได้เหมือนเดิม  ไม่กลับไปรีเซ็ตที่ 0 แล้ว ไม่ต้องเปลี่ยนแบต  ไม่ต้องเปลี่ยนหน้าปัทม์  บางท่านที่เปลี่ยนแบตแล้วหาย  เป็นไปได้ว่า  ทางร้านอาจเปลี่ยนแบตแล้วไม่หาย  เลยลองเช็คดูว่าฟิวส์ขาดหรือเปล่า  และอาจเปลี่ยนฟิวส์ให้เราฟรีก็ได้ครับ  โดยที่ไม่บอกเรา  เพราะแบตลูกละ 2,000 กว่าบาท  แต่ฟิวส์อันละ 10 บาท
    25 ก.ย. 2553 , 14:23:51 น