• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่อง กอล์ฟ ปี2007  (อ่าน 981 ครั้ง)

โดโด้

• บุคคลทั่วไป
    ขอความรู้เรื่อง กอล์ฟ ปี2007
    « เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 10:37:47 pm »
    สวัสดีครับพี่ๆคือผมต้องการอยากทราบข้อมูลก่อนจะซื้อรถอะครับว่าต้องดูอะไรบ้าง. ส่วนตัวชอบ กอล์ฟ2007 มากครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: ขอความรู้เรื่อง กอล์ฟ ปี2007
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 12:09:11 am »
    เพื่อนๆ ที่ครอบครองโฟล์ก กอล์ฟ ปี ๒๐๐๗ (ผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นประมาณรุ่น Mk5) ในบอร์ดนี้น่าจะมีน้อย ถึงน้อยมากนะครับ ส่วนมากที่พูดคุยกันอยู่ก็จะเป็นรถกอล์ฟ - พัทสาท - รถตู้ อยู่ในระหว่างปี ๙๔-๙๘  สำหรับผม ผมไม่เคยขับกอล์ฟ รุ่นที่ว่าเลย แต่ขึ้นชื่อว่าโฟล์ก กอล์ฟ ผมว่าน่าใช้ทั้งนั้นแหละครับ  ยังไงก็ลองแวะเข้าไปสอบถามในเว๊ป www.vwwatercoolerclub.com ซึ่งน่าจะพอมีคำตอบ หรือไม่ก็ www.vwsociety.com ซึ่งเป็นเว๊ปของ โฟล์กหลักสี่ ที่เป็นดีลเล่อร์โฟล์ก มีรถรุ่นใหม่ๆ ทั้ง Golf หรือ Golf GTI  และ Scirocco นะครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    Re: ขอความรู้เรื่อง กอล์ฟ ปี2007
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 05:03:17 pm »
    กอล์ฟ 2007 ตัวไหนน้อ.... รุ่นหลังๆนี่งามทุกตัวเล้ย ไว้ราคาลงมาอีกหน่อย (ลงมากๆ...ฮา....) จะรับไว้สักคัน

กระพ้มขึ้นมาชม.เที่ยวนี้พาน้องกอล์ฟ3มา แต่ลงเครื่อง ady + lpg หัวฉีด + ถังโดนัท

อ้า....เรี่ยวแรงดีเชียวละ (110-130 มี + บางช่วง ช่วงแซง) กดแซงได้ดั่งใจ มาถึงชม. 667.5 km. จ่ายค่า lpg (ซึ่งแพงขึ้นตามระยะห่างกทม.) 881 บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2014, 05:04:59 pm โดย น้องฟ้า VR6 »