• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเกียร์  (อ่าน 1550 ครั้ง)

อ้วนมินบุรี

• Newbie
    • *
    เรื่องเกียร์
    « เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 04:22:36 pm »
    ผมวิ่งลุยน้ำฝนมาตกแบบน้ำนองเลย พอมาจอดใส่เกียร์ p แล้ว ได้ยินเสียเกียร์เปลี่ยนไปมาก๊อกแก๊กๆ ตอนที่มันเปลี่ยนรอบเครื่องมีขึ้น
    มีลงตามจังหวะเลย ใครเคยเกิดอาการแบบนี้บ้าง ช่วยแนะนำหน่อยคับ พอวันรุ่งขึ้นมา ทุกอย่างปกติครับ เป็นอีกทีก็ตอนลุยน้ำแหละครับ
    เผื่อว่าใครมีประสบการณ์ ช่วยบอกด้วยครับ

naiboom

• Newbie
    • *
    Re: เรื่องเกียร์
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 09:03:29 pm »
    เซ้นเซอร์อาจชื้นครับ ถ้าปกติดีแล้วไม่มีอะไรก็น่าโอครับ

อ้วนมินบุรี

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 12:52:58 pm »
    เซ็นเซอร์ตัวไหนครับ ใช่ที่กล่องเกียร์หรือเปล่า มันอยู่ใต้ท้องรถติดกับเกียร์ใช่มั๊ย เวลาวิ่งมันอาจโดนน้ำหรือครับ ท่านไดทราบ
    โปรดให้ความกระจ่าง จักขอบพระคุณยิ่งครับ

naiboom

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 10:38:26 pm »
    ตรงเกียร์มีเซ้นเซอร์ดังนี้ครับ multi switch คือบอกตำแหน่งเกียร์ speed sensor มีสองชุด และพวกปลั๊กต่อเกียร์ครับ ส