• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคุณช่างเสน่ห์ : รบกวนสอบถามลงเครื่องใหม่ครับในกอล์ฟ  (อ่าน 3014 ครั้ง)

อวทม

• บุคคลทั่วไป
    รถเดิม golf  95 ครับ
    ว่าจะลงเครื่องใหม่ครับ   

1. เครื่อง AGG 2.0 8v เป็นเครื่องเก่าประมาณไหนครับ ใช้งานได้อีกนานไหมครับ
    2.  เคยอ่าน  บอกว่า 42,000 บาทขับรถออกไปได้เลย นี่ทำอะไรบ้างครับ
    มีเบรคด้วยไหมครับ ถ้าทำพวกเบรคเป็นดิสค์ด้วย สนนราคาเท่าไหร่ครับ
    - ถ้ามี คานดิสหลัง ดุมเบรคมีครีบระบาย  และ กันโครงหน้า  ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ

3. อู่พี่รับบัตรเครดิตไหมครับ

4. ใช้เวลาทำกีวันครับ

5. น้ำมันเกียร์ ควรใช้ของอะไรครับ

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    1.  ประมาณว่าสวยครับถ้าตามอายุก็จะเริ่มตั้งแต่ ปี97-99 ก็เคยเจอครับแต่เครื่องไม่ช้ำแน่นอนเลย ใช้ได้อีกนานครับอยู่ที่การบำรุงรักษาอีกเช่นกัน
    2.  42,000 บาทขับรถออกไปได้เลย ครับ เปลี่ยนเครื่อง+สายไฟใหม่ทั้งชุด+น้ำมันเครื่อง+กรองน้ำมันเครื่อง+น้ำมันเกียร์
        -คานดิสหลัง 6,500 บาท  ดุมเบรคมีครีบระบาย นี่หมายถึงดิสหน้าใช่มั้ยครับมีครับ มีทั้งแพหน้าครับ มี ดุมจานดิส+แร็คพวงมาลัย+ลูกมากแร็ค+คันชัก+ลูกหมากปีนล่าง+ปีกนก (ขายยกแพครับไม่แยกเต็มอู่เลยครับ) 8,000 บาท
    3.  รับครับ + เพิ่ม 2.2 คิดราคาตามธนาคารครับไม่มีบวกเพิ่ม
    4.  ถ้าไม่ติดขัดอะไรก็ประมาณ 2 วันครับ
    5.  น้ำมันเกียร์ ควรใช้ของ"แท้"ครับ

อวทม

กระจ่างมากครับท่านน ขอบพระคุณมาก

1.   ดีเยี่ยมครับ
    2.   วางเครื่องจนเสร็จ บวกทำ เบรคให้ดีก็จบที่ประมาณ  57,000 หรือเกือบๆ 60,000 บาท (ผ้าเบรค ต้องเปลียนด้วยไหมครับ) แต่ถ้าขับมั่นใจก็ดีครับ   ต้อง กำไว้ 60,000 แล้วไปทำ แหะๆ
    (สด 30 k ,  ที่เหลือ รูดปี๊ดๆ)

3. OK ครับ จะพยายามรูดน้อยๆจะได้เสีย 2.2 น้อย แต่ OK ครับ ดีเลยที่มีบริการบัตรเครดิตเยี่ยมเลย
    4. 2 วัน ไวมากเลย  3 วันก็ไม่ว่า ขอเลี่ยมๆอิอิ
    5. ชัดเจนสำหรับน้ำมันเกียร์

เดี๋ยวยังไงจะโทรไปสอบถาม นัดแนะ (เผื่อต้องหาเครื่องหรือมัดจำอะไรแบบนี้)
    ต้องขายเครื่องเก่าซะให้ได้ด้วยซะละ  จะได้ทำได้ครบถ้วน ขายได้ 9,000 นี่ก็ดี อิอิ
    ไว้ตอนก่อนไปลงเครื่องจะประกาศขายอีกที   

เบอร์ ในนี้หาพอได้ เห็นหลายกระทู้ละ จะให้ไว้อีกรอบก็ได้ครับผม

mcu

42,000 นี่ ได้แต่เครื่องหรือคับ นึกว่าพร้อมเกียร์

อวทม

42,000 รวมเกียร์แน่นอนครับบบ (เครื่องพร้อมเกียร์จ้ดมา 30,000  )
    ช่างเสน่ห์บอกวิ่งได้เลยแสดงว่าครบละครับผม 

คุณmcu  สงสัยมาผมเลยถามดูว่า

ถ้าผมเอาเกียร์ธรรมดาๆ พร้อมอุปกรณ์ไปครบ  1.8 หรือ 2.0 ค่าใช้จ่ายจะลดลงไหม

หรือมี AGG เกียร์ธรรมดาไหมครับบ

เกิดอยากได้ธรรมดาขึ้นมาละ

อวทม

ถึงช่างเสน่ห์อีกหนครับ ลงเครื่อง บวก ใส่ คานดิสหลัง ด้วย
    รวมๆ 48,000 ถ้วนได้ไหมครับ
    ต่อกลางอากาศ

ทำเท่านี้ ขับสะดวกปลอดภัยไหมครับ กลัวขับเร็วเบรคกระทันหันเอาไม่อยู่

ดิสหน้า นี่ควรจะต้องทำด้วยไหมครับ

ดิสหน้า ถ้าทำ ก็ตก 56,000   ใช่ไหมครับ? ปิด job ที่ราคานี้ก็พอได้ครับ

น่าได้ความร้สึกใหม่ๆ เครื่องใหม่ เบรคใหม่

โช๊คต้องเปลี่ยนไหมหรือ  เดิมๆ?

อวทม

นอกจากเครื่องเหมือนจะต้องทำ ดิสเบรค
     ซึ่งก็เปลี่ยนเป็นจานหน้ารูระบาย กับ คานดิสหลัง (ช่างเสน่ห์มีแล้ว)
    และ จานเบรคและผ้าเบรคใหม่    เยอะหรือน้อยไปไหมครับ

เว้าB4

มี ดุมจานดิส+แร็คพวงมาลัย+ลูกมากแร็ค+คันชัก+ลูกหมากปีนล่าง+ปีกนก (ขายยกแพครับไม่แยกเต็มอู่เลยครับ) 8,000 บาท  อันนี้รวมค่าแรงหรือยังครับ  ใส่ B4 ได้ไหมครับ

คนเล่นคลื่น

-คุณ อวทม ถ้าผมเอาเกียร์ธรรมดาๆ พร้อมอุปกรณ์ไปครบ  1.8 หรือ 2.0 ค่าใช้จ่ายจะลดลงไหม
    *** ลดครับ
    -นอกจากเครื่องเหมือนจะต้องทำ ดิสเบรค ซึ่งก็เปลี่ยนเป็นจานหน้ารูระบาย กับ คานดิสหลัง (ช่างเสน่ห์มีแล้ว)
      และ จานเบรคและผ้าเบรคใหม่    เยอะหรือน้อยไปไหมครับ
    ***งง ครับ
    -คุณ  เว้าB4 ยังไม่รวมค่าแรงครับ รื้อเปลี่ยนทั้งชุด ค่าแรง1,500 บาท **คานกลางกับปีกนกที่ใช้ด้วยกันไม่ได้ตรับ

อวทม

คือ นอกจากทำเครื่องและเปลียนระบบเบรค
    แล้ว ต้องทำอะไรเพิ่มอีกไหมครับ

เบรคที่ต้องทำ เปลียนคานดิสหลัง
    เปลี่ยนจานเบรค  ผ้าเบรค กันโครงหน้า ใหม่ พอเพียงไหมครับ เพื่อจะขับได้ปลอดภัยกับเครื่องที่แรงขึ้น

พอดีผมไม่ค่อยทราบมากฟังๆเขามา เลยกลัวจะเปลียนไม่ครบ
    หรือไปเปลียนที่ไม่จำเป็น

ถามช่างเสน่ห์ คงชัวร์กว่า

ลงเครือง 4.2 หมื่น ถ้าทำเบรคให้เหมาะสมควรกันงบอีกเท่าไหร่ครับ 1หมื่นพอไหมครับ หรือมากกกว่า

ขอบคุณครับ

คนเล่นคลื่น

แด่เปลี่ยนเบรคหน้าเป็นรุ่นมีรูระบายก็เหลือเฟือแล้วครับ