• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สติ๊กเกอร์ VW THAI  (อ่าน 1552 ครั้ง)

หะมู

• Hero Member
    สติ๊กเกอร์ VW THAI
    « เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 02:57:18 pm »
    อนุสนธิจากกระทู้ "ขออนุญาตแจกสติ๊กเกอร์ VW THAI คร๊าบ" ของคุณ JOEY_BARON ตามความแ้จ้งแล้วนั้น
    ทีแรกผมก็นึกว่ามีเยอะ เห็นบอกว่างวดนี้ขอแจกแค่สิบแผ่นก่อน นึกว่าคงเหลืออีกเยอะ อาจจะเอาไว้เป็นงวดๆ เพราะวันมีทติ่งเธอก็เดินแจกผู้มาร่วมงานเกือบทุกท่าน ทีนี้ พอผมนึกจะจัดมีทติ่งอีกเลยโทรถามเธอว่าดีไม๊ เผื่อจะแจกในงานเลย ปรากฏว่าผมเพิ่งทราบว่าของหมดแล้ว ผมก็เลยถามว่าตกลงใครเป็นคนทำ (วันมีทติ้งก็คันปากแต่ไม่ได้ถาม เนื่องจากครั้งนู๊นตะแกก็เดินแจกอย่างนี้แหละ) คุณโจอี้ตอบ ผมทำเองแหละพี่ ดูสิ ดูน้ำใจคุณเธอ ผมก็บอกว่าเอาไม๊ผมช่วยค่าใช้จ่าย (รู้สึกแผ่นละเกือบยี่สิบบาทเชียวนะ) เค้าก็บอกว่าไม่เป็นไรครับ ผมไหวอยู่  ผมเลยขออนุญาตมาแจ้งเองว่า ผมบอกเรื่องที่จะจัดเจอกันวันเสาร์ที่ ๒๓ พ.ย. นี้แล้วคุณโจอี้เธอบอกจะมาด้วยแน่ แต่ผมไม่ได้ถามเรื่องสติ๊กเกอร์นะครับ  ดังนั้น ถ้าวันมีทติ่งเนี่ย เจอคุณโจอี้แจกสติ๊กเกอร์ vw thai อีกละก้อช่วยแบ่งเบาค่าใช้จ่ายเธอกันหน่อยนะครับ สติ๊กเกอร์รุ่นนี้ทำมาดีกว่ารุ่นเก่า ทั้งยังฉลุไดคัทซะด้วย ผมก็แค่บอกกล่าวมาโดยพละการนะครับ ขอบคุณในน้ำใจและสปิริตของคุณ JOEY_BARON จริงๆ จึงแจ้งมาเพื่อทราบครับ

นีโน้

• บุคคลทั่วไป
    Re: สติ๊กเกอร์ VW THAI
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 03:28:29 pm »
     :) ;)ที่ไหนครับ คุณหะมู

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 04:15:29 pm »
    น้ำใจคุณน้อง JOEY_BARON เพื่อนพ้องน้องพี่ ขอสดุดีนะขอรับ

พี่หะมูครับ ผมเสนอ ลงขัน กันไว้เพื่อเป็นค่าทำของที่ระลึก จะดีไหม น่าจะเข้าท่านะครับ

หะมู

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 09:10:08 pm »
    ตอบคุณนีโน้ - เข้าใจว่าคงถามว่าจะชื่นชุมนุม สุมหัว นัวโฟล์กไทย ก่อนสิ้นปีใหม่เอย ที่ไหน ตอบว่าวันเสาร์ที่ ๒๓ พ.ย. ศกนี้ เวลาเย็นๆ ประมาณ ๑๗.๐๐ น. เป็นต้นไป ที่ลานจอดรถชั้น ๒ ของเทสโก้ โลตัส แคลาย นนทบุรี ครับ (เข้าใจว่ายังไม่เห็นกระทู้)  แล้วที่คุณบอกว่า "ลุย" น่ะ หมายฟามว่าขึ้นมาเจอกันได้ใช่ไม๊ครับ

ตอบคุณ T3 Scout - ยังไงก็ได้ครับ เพราะการรวมตัวของพวกเราก็เป็นไปอย่างหลวมๆ เราไม่มีพิธีรีตองกันอยู่แล้ว ถ้าคุณเสนอมา และท่านใดทราบจะร่วมลงขันด้วยก็ดี แต่อย่าให้เป็นการเรียกร้องหรือกดดันเลยครับ เราก็ไม่ได้ทำเพื่อแสวงหากำรี้กำไรอะไร ผมว่าเราเปิดช่องไว้ แล้วรวบรวมได้เท่าไรเราก็มอบให้คุณโจอี้ช่วยค่าจัดทำไปเลย ถ้าขาดไปเธอก็คงไม่ติดใจหรอก ถ้าเกินไปเธอจะได้เอาไปจัดทำมาแจกได้อีกไงครับ ผมยืนยันตรงนี้ว่าคุณโจอี้ ทำด้วยน้ำใจตัวเองจริงๆ ไม่ใช่เฉพาะของรุ่นใหม่นะ ผมเดาเอาว่าชุดแรกเมื่อสองสามปีที่แล้ว ก็คงเป็นฝีมือเธออีกนั่นแหละ ตอนที่ผมได้รับรุ่นแรกผมก็นึกว่าเป็นของกองกลา่ง ติดจนกรอบหลุดไปยังไม่ทราบเลย เพิ่งทราบเมื่อเช้าเองครับ

JOEY_BARON

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 10:49:02 pm »
    ด้วยความยินดี สำหรับพวกเรา พี่น้องชาว VWTHAI คร๊าบ.........อิ...อิ!!! ;D

เด็กโฟล์ค

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 12:47:11 am »
    พูดถึงสติ๊กเกอร์แล้วพาลจะน้อยใจ แจกไปก็น่าจะเยอะ รถโฟล์คก็ใช้กันไม่น้อย แต่เจอรถโฟล์คทีไรไม่เห็นติดสติ๊กเกอร์เลยสักคัน มีผมติดหราอยู่ท้ายกระจกมาตั้งแต่หลังจากไปเจอกันที่ปั๊มน้ำมันแถวเสรีไทย จนวันนี้ยังแจ่มอยู่ เพราะผมรักษาเต็มที่เพราะรู้ว่าเป็นของหายาก

tfb2433900

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 02:37:55 pm »
    ผมก็อยากได้สักแผ่น ลงทุนนิดหน่อยช่วยกันไป

หะมู

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 04:08:55 pm »
    ผมเข้าใจ(เอาเอง)ว่า ตอนนี้คุณ JOEY_BARON คงจะลงมือผลิตสติ๊กเกอร์เสริมแล้ว และวันเสาร์ที่ ๒๓ พ.ย. นี้ก็คงจะไปแจกจ่ายกับเพื่อนๆ ที่มาเจอกันแน่ ใครอยากได้แวะมานะครับ ถ้ามาเร็วอาจมีเสื้อยืดติดมือกลับบ้านด้วยนะ

เด็กโฟล์ค

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 04:18:55 pm »
    ได้มาแล้วติดด้วยน่ะ ไม่งั้นผมแกะของผมออกน่ะ น้อยใจ