• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: racksหลังคารถเต่าหนักกี่ กิโลครับ มีส่วนถ่วงรถเวลาวิ่งเร็วๆไม๊ครับ  (อ่าน 225 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    racksหลังคารถเต่าหนักกี่ กิโลครับ มีส่วนถ่วงรถเวลาวิ่งเร็วๆไม๊ครับ
    [ 1 พ.ค. 2544 , 22:00:46 น

hnum

ถามต่ออีกนิดครับ เวลาบรรทุกสัมภาระบนracks เวลาวิ่งเร็วหรือเลี้ยว ทำให้เสียศูนย์ไม๊ครับ ใครมีประสบการณ์บ้าง
    1 พ.ค. 2544 , 22:10:21 น

หมีน้อย

ราคาเท่าไหร่ครับ อยากใส่เหมือนกัน
    1 พ.ค. 2544 , 23:54:39 น

ไก่

ใส่ได้เต็มที่ตาม specification นั้นบอกว่า 50 กิโลกัมนะครับ.... ราคา ..ของ rack ประมารณ 2500-7000 บาท ครับ
    2 พ.ค. 2544 , 00:51:47 น

คันธสิทธิ

มีน้ำหนักบรรทุกเพิ่มขึ้นก็ถือว่าถ่วงรถขึ้น
    เป็นธรรมดา นอกจากนี้ต้องดูว่าต้านลม
    มากขนาดไหนถ้าต้านลมมากก็จะทำให้เปลืองน้ำมันมากขึ้น (มีผลตอนวิ่งเร็วๆ
    จะมีแรงต้านอากาศมาเกี่ยวข้อง)
    ส่วนเวลาบรรทุกของบนหลังคานี่ต้องดูว่าบรรทุกในแนวสูงมากขนาดไหน ถ้ายิ่งบรรทุกให้สูงแต่ฐานล้อกว้างเท่าเดิมโอกาสที่จุด CGจะออกนอกฐานเวลาทิ้งโค้งแรงๆ ก็ย่อมมีมากขึ้นครับ

2 พ.ค. 2544 , 11:04:25 น

หมีน้อย

ราคา 2500 เป็นแบบไหน และสภาพเป็นยังไงครับพี่ไก่  
    2 พ.ค. 2544 , 12:24:53 น

vw1

ช่วยตอบแทนพี่ไก่นะครับ   แบบราคาสองพันกว่าบาทส่วนมากจะทำด้วยโครงเหล็กพ่นหรือทาสีครับ   ส่วนราคาหก-เจ็ดพันตัวโครงจะทำด้วยแสตนเลสเงาวับเลยครับ  ทั้งนี้ยังขึ้นอยู่กับแผ่นไม้ที่ใช้ด้วยนะครับว่าเป็นไม้อะไร  ส่วนมากก็ไม่พ้นไม้เนื้อแข็งทั่วไปครับ                       เวลาใส่แร็คหลังคาตอนรถวิ่งอาจจะมีเสียงลมดัง  วิ้ว ๆ ต้านบ้างครับ       ผมเคยบรรทุกเต็มด้วยกระเป๋า4-5ใบพร้อมด้วยกระติกน้ำแข็ง2ใบ กีต้าร์อีกตัว ใช้ตาข่ายคลุมเวลาไปเที่ยวกับเพื่อนๆครับเท่าที่สังเกตุดูไม่ค่อยมีผลกับการขับขี่เท่าไร  หรือเป็นเพราะนั่งไปกับ5คนพร้อมสัมภาระเลยทำให้รถเกาะถนนมากขึ้นก็ได้ครับ  นอกจากอาจเป็นเหตุให้สะดุดตาชาวบ้านบ้างจนถูกเด็กๆแซวตลอดทางเท่าเองครับ
    4 พ.ค. 2544 , 14:06:24 น