• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: พูดถึงการตั้งเบรค ตั้งคลัช กันมากแล้ว คันเร่งนี่ต้องมีการตั้งกันหรือเปล่าครับ  (อ่าน 418 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    พูดถึงการตั้งเบรค ตั้งคลัช กันมากแล้ว คันเร่งนี่ต้องมีการตั้งกันหรือเปล่าครับ
    บางทีเยียบลงไปตั้งเยอะ ความเร็วนิดเดียวเอง รถเต่าครับ....

[ 29 เม.ย. 2544 , 11:36:52 น

ตุ้น

• บุคคลทั่วไป
    ตั้งได้เหมือนกันครับ  คือตั้งระยะความตึงของสายคันเร่ง  เพื่อให้การเปิดปิดของลิ้นปีกฝีเสื้อ  ทำงานได้ตามต้องการครับ  ซึ่งการตั้งนั้นควรจัดตั้งไม่ให้หย่อนหรือตึงเกินไป  เพราะถ้าตั้งหย่อนเวลาที่เหยียบคันเร่งมันจะตอบสนองช้ากว่าที่ควรจะเป็น  ถ้าตั้งตึงเกินไปก็เปลืองน้ำมันครับ  ถ้าเป็นรถที่ใช้เครื่องรหัส Adz สามารถตั้งได้ยังตัวตั้งคันเร่งซึ่งอยู่ด้านล่างของชุดหัวฉีด  ใต้หัวกระโหลกครับ  ลองตั้งดูดี Eแล้วปรับไฟดี Eด้วย จะรู้สึกได้ถึงความแร็งครับ
    30 เม.ย. 2544 , 13:32:39 น