• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เต่าวิ่งเครื่องเปล่า วาล์ไม่เขก แต่เปิดแอร์แล้วเขก  (อ่าน 570 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    วิ่งเครื่องเปล่าวาล์ลไม่เขกครับ แต่พอเปิดแอร์จะเขกในช่วงเร่ง คอมฯแอร์ผมใช้ 505 เป็นเพราะยังไฟอ่อนอยู่ใช่หรือเปล่าครับ
    [ 27 เม.ย. 2544 , 13:20:18 น

Anat

อาการวาล์วเขกเป็นยังไงครับ ช่วยอธิบายหน่อยได้มั้ย
    27 เม.ย. 2544 , 18:40:14 น

nutt

อาการวาล์วเขก จะมีเสียงวาล์วดังเนื่องจากโลหะกระทบกันภายในเครื่องยนต์   เสียงจะคล้ายกับเวลาที่เราเปลี่ยนเกียร์เร็วเกินไปโดยที่ความเร็วยังไม่ถึง  ส่วนใหญ่จะเกิดปัญหาจากการตั้งไฟไม่เหมาะสม ทำให้การปิดเปิดวาล์วไม่สัมพันธ์กับการจุดระเบิดภายในกระบอกสูบ
    คุณ otto63 น่าจะลองตั้งไฟให้แก่ขึ้นอีกนิดนะครับ

27 เม.ย. 2544 , 19:53:46 น

ไก่

ตั้งวาวล์ filler เท่าไรครับ ..  .004 หรือเปล่าครับ
    28 เม.ย. 2544 , 01:51:45 น