• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ยางแท่นเครื่อง กับ ตัวคุมความเร็วรอบ ถ้าเริ่มเสียแล้วต้องเปลียน แต่มีงบจำกัดควรเปลี่ยนอะไรก่อนดี  (อ่าน 1337 ครั้ง)

golffy

• บุคคลทั่วไป
    รถกอล์ฟ สามครับ
    ช่างแนะนำเปลียนยางแท่นเครื่อง และตัวคุมความเร็วรอบ ค่าของสองอย่างรวมกันก็ 6,000 บาท เรามีงบจำกัด
    5,000  รวมค่าแรง เลยอยากเปลียนอยาางเดียว ก่อน ขอคำแนะนำด้วยครับ

nuimk3

• Full Member
    ถ้าต้องใช้รถประจำ เปลี่ยนตัวควบคุมรอบเดินเบาก่อน (ใช่ตัวคุมความเร็วรอบที่คุณเรียกหรือเปล่า)
    ถ้าใช้ไม่ประจำ เก็บเงินเพิ่มอีก 2000 ครบแล้วค่อยเอาไปซ่อม จะได้เสียค่าแรงช่างทีเดียว ค่าเดินทางไปอู่ซ่อมก็อย่าลืมคิดด้วย

kerd

• บุคคลทั่วไป
     :D
    มีอาการ เครื่อง สั่น ตอนเหยียบเบรค ใช่ป่ะคับ ผมก็ เป็น เมื่อเดือนที่แล้ว เปลี่ยน ยางแท่นเครื่องก่อนครับ  อาการ จะสั่นน้อยลงเยอะเลย (ของแท้นะ มือสองก็ได้) จากที่เคย สั่นจนดับ  จะกลายเป็นสั่นบ้าง บางเวลา ลดลงมากกว่า 50%
    แล้ว ค่อยเปลี่ยน ตัว TPA ก็ได้ หรืออาจไม่ต้องเปลี่ยน ตัวคุมรอบเลย  เพราะ ไม่เสีย 555 เหมือน ของผม