• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีครับ...ครัชสูง  (อ่าน 1250 ครั้ง)

ป๊อปเวนโต้

• Newbie
    • *
    ช่วยทีครับ...ครัชสูง
    « เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:54:42 am »
    ผมใช้เวนโต้ เกียธรรมดา ครัชสูงมากๆปล่อยเกือบบนสุดถึงจะออกตัว ผมจะตั่งครัชให้ต่ำได้ไม๊ครับ? มีอู่แนะนำไมครับ? ผมอยู่แถวอ่อนนุชซอย 80

nuimk3

• Full Member
    Re: ช่วยทีครับ...ครัชสูง
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 11:52:23 am »
    ถอดชุดจากกดคลัช ผ้าคลัช มาเช็คเถอะครับ มันคงสึกไปมากแล้วคลัชเลยสูงขึ้น

ป๊อปเวนโต้

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 12:11:21 pm »
    มีอู่แนะนำไม๊ครับ? งบประมาณเท่าไหร่ครับ?

ชัย

• Full Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 04:55:12 pm »
    ตามคุณnuimk3 เลยครับ อาการนี้เกิดจากผ้าคลัทช์บางมากแล้ว ไปตั้งไม่ตรงเหตุครับ  เดี๋ยวไปลื่นเวลาเดินทางไกลจะยากครับ ให้ช่างเช็คและจัดการเปลี่ยนไปเลยครับ อยู่ได้นานเป็นแสนโลครับ

ป๊อปเวนโต้

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 10:39:45 am »
    ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ จะรีบไปดำเนินการ

อวทม

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 06:13:06 am »
    ผ้าคลัทช์  ซื่อเองได้ไหมครับ
    แบบว่าซื้อจากพวกร้านเต่าทอง พรประสิทธิ แบบนี้ครับ

ไม่ทราบเจ้าของกระทู้แก้ไขมายังครับ ดีขึ้นเยอะไหมครับบ

หลวงจีนบอกไ่ได้

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 07:21:13 am »
    มีใครช่วยอธิบายเรื่องคลัทช์สูงคลัทช์ต่ำให้ อาตมาฟังทียากทราบข้อเท็จจริง
     จำเริญๆ