• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ้า ใครใช้ B4 ขอมือขวาหน่อย!!!  (อ่าน 47576 ครั้ง)

รังสรรค์

• Newbie
    • *
    Re: เอ้า ใครใช้ B4 ขอมือขวาหน่อย!!!
    « ตอบกลับ #120 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 11:53:42 am »
    ปีใหม่นี้สมาชิกหลายท่านคงได้ไปเที่ยวกันหลายสถานที่ พบกันไม่รู้จักกันแต่รถเป็นเครื่องบ่งบอกและนำพามิตรภาพให้กันได้ ยังไงก็ทักทายกันบ้างถ้ามีโอกาสน่ะครับผมน้องใหม่ไม่รู้จักใครเลย จขกท.มีโอกาส แรลลี่สักครั้งเพื่อสัมพันธไมตรีน่ะครับ อยากได้สติกเกอร์แฟนคลับแปะเอาไว้ก่อนยังไงพร้อมเมื่อไร ประกาศด้วยครับ

นิวัตร

• บุคคลทั่วไป
    Re: เอ้า ใครใช้ B4 ขอมือขวาหน่อย!!!
    « ตอบกลับ #121 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 09:02:50 pm »
     :)สวัดดีตรับ นิวัตร b4 ปี97 พต5712กทเดิม(2ณ5712) สีเทา อยู่ศรีราชา วิ่งศรีราชา-พระราม2เมื่อเข้า กทม เมื่อ เดือนเมษายนที่ผ่านมาวิ่งจากศรีราชาไปหาดใหญ่มาสบายมาก

รังสรรค์

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #122 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 11:33:37 am »
    เยี่ยมเลยคุณ นิวัตร ผมอยู่ระยอง เอาเจ้าของรักตัวนี้เซอร์วิสแถวไหนล่ะบอกมั่ง เดี๋ยวอาจจะพาน้องพาสสาทไปบำรุงให้ดีๆๆ ซะหน่อยกำลังมองหาอู่ถูกใจแถวภาคตะวันออกอยู่

ton_kd

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #123 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 10:40:36 pm »
    สวัสดีครับ 4228 สีแดง วิ่งบางนา ดินแดง ครับ แต่ตอนนี้เกียร์ไม่สมบูรณ์เลยไม่ค่อยได้ออกใช้งาน เตรียมจะเปลี่ยนเกียร์อยู่ครับ :) :)

รังสรรค์

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #124 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 02:16:11 pm »
    คุณ ton_kd

แล้วจะทำอย่างไรกับเกียร์ครับ เป็นผมเปลี่ยนเลยซ่อมแล้วเห็นบ่นกันหนาหูว่าไม่จบและแพงมาก ค่าซ่อมที่เคยคุยกันกับสมาชิกที่เปิดรับซ่อม ตกลูกละ สามหมื่นห้าพันบาท แต่เขารับประกันสองปี ใจผมเปลี่ยนดีกว่าลูกล่ะ หมื่นสามเองของเก่าญี่ปุ่นรับประกันด้วยสองหรือสามเดือนอะไรนี่แหละ ลองโทรคุยกับเขาดูสิครับตามนี้เลย ผมลองคุยกันแล้วเยี่ยมเลยอัทธยาศัย( ร้านเซียงกง ขายเกียร์ อัธยาศัยดีมากๆๆขายเกียร์ออโต้B4รหัสตรงรุ่น(CLK)เป็นเกียร์นอกไม่ใช่เกียร์ถอดจากรถในนี้ ราคา 13000.-ครับ 081-6172413)

โกเล็ก

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #125 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 03:10:34 pm »
      ;D โกลืมสมัครสมาชิก B4 ประมูลมาจากนาย หมู มีเครา 60,000 บาท ใช้ประจำในตัวเมืองกระบี่ สีแดง ผ.บ.ใช้ไปทำงาน ไป-กลับ วันละ 10 ก.ม. คันเดียวในกระบี่สีแดง ทะบเยนเดี๋ยวค่อยมาบอกกำลังแจ้งย้าย[img][http://images.temppic.com/22-01-2013/images_vertis/1358842189_0.32079000.jpg/img]

dorn

• Hero Member
    « ตอบกลับ #126 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 07:15:18 pm »
    ยินดีด้วยกับโกเล็ก ที่เป็นเครือข่าย b4 ล่าสุดในกระทู้นี้  ขอให้เฮงๆๆๆๆ ครับ

localgame

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #127 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 11:20:52 pm »
    คุณ ton_kd

แล้วจะทำอย่างไรกับเกียร์ครับ เป็นผมเปลี่ยนเลยซ่อมแล้วเห็นบ่นกันหนาหูว่าไม่จบและแพงมาก ค่าซ่อมที่เคยคุยกันกับสมาชิกที่เปิดรับซ่อม ตกลูกละ สามหมื่นห้าพันบาท แต่เขารับประกันสองปี ใจผมเปลี่ยนดีกว่าลูกล่ะ หมื่นสามเองของเก่าญี่ปุ่นรับประกันด้วยสองหรือสามเดือนอะไรนี่แหละ ลองโทรคุยกับเขาดูสิครับตามนี้เลย ผมลองคุยกันแล้วเยี่ยมเลยอัทธยาศัย( ร้านเซียงกง ขายเกียร์ อัธยาศัยดีมากๆๆขายเกียร์ออโต้B4รหัสตรงรุ่น(CLK)เป็นเกียร์นอกไม่ใช่เกียร์ถอดจากรถในนี้ ราคา 13000.-ครับ 081-6172413)
    ผมว่าราคานี้แพงไปหรือเปล่า ไม่น่าจะเกิน3หมื่น ลองเชคหลายๆอู่ดูครับ เก่านอกใช้ไม่นานก็ต้องเปลี่ยนใหม่เพราะใช้มานานพอสมควรอยู่แล้ว เหมือนขึ้นอยู่ที่ดวงด้วย ไม่ได้แกะเกียร์ออกมาดู ดูแต่ภายนอกจะรู้ได้อย่างไีรว่าดีหรือไม่ดี

รังสรรค์

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #128 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 09:07:45 am »
    ครับ คุณdorn ข้อมูลผมสอบถามและคุยกับอู่ที่เป็นสมาชิกในเวปนี้แระเรื่องการ โอเวอร์ฮอลล์เกียร์ใหม่ เขาบอกเขาทำอยู่ราคาเท่านี้แหละ อย่าบอกชื่ออู่เลยครับเขามีชื่ออยู่ในนี้แหละ

localgame

• **
    « ตอบกลับ #129 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 11:40:29 am »
    ครับ คุณdorn ข้อมูลผมสอบถามและคุยกับอู่ที่เป็นสมาชิกในเวปนี้แระเรื่องการ โอเวอร์ฮอลล์เกียร์ใหม่ เขาบอกเขาทำอยู่ราคาเท่านี้แหละ อย่าบอกชื่ออู่เลยครับเขามีชื่ออยู่ในนี้แหละ
    ผมว่าลองเชคหลายๆอู่ดู บางทีอาจจะไม่ถึงสามหมื่น ถ้าเชคดูราคาใกล้เคียงกัน เปลี่ยนเกียร์เก่าดีกว่า ได้เกือบ3ลูก

dorn

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 11:29:31 pm »

จากข้อความข้างบน คุณรังสรรค์ ได้ post ถึงผม แต่ผมไม่คุยเรื่องเกียร์เลยครับ คงเข้าใจผิดอะไรสักอย่างครับ

มาถึงคุณ localgame บ้าง ที่ postมา ตามข้างล่างนี้
    ผมว่าลองเชคหลายๆอู่ดู บางทีอาจจะไม่ถึงสามหมื่น ถ้าเชคดูราคาใกล้เคียงกัน เปลี่ยนเกียร์เก่าดีกว่า ได้เกือบ3ลูก

ถ้าความคิดผมเรื่องการ โอเวอร์ออลล์เกียร์ โดยทั่วไปของอู่ ก็จะคิดอยู่ในเกณฑ์30-35อุปกรณ์อย่างอื่นด้วย

แต่รถผมเปลี่ยนใหม่ทั้งเครื่องและเกียร์ยกชุดเลย ระบบสายไฟก็ใหม่ อายุการใช้งานก็น้อยกว่ามาก เปลี่ยนของเหลวทั้งหมด สายพานต่างๆ ทีเดียวจบ ใช้อย่างสบายมา 4ปีแล้ว ต้องมีอู่ประจำ(กันเอง) ราคาไม่หนีกันเท่าไร
    แล้วแต่ใครถูกใจใครก็อยู่กันนาน อู่นี้ผมทำกันมา 8-9ปีแล้ว เขาดูแลเราดี เราก็ดูแลเขาดี เรียกว่า วินๆ สบายใจครับ

localgame

• **
    « ตอบกลับ #131 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 03:43:46 pm »

จากข้อความข้างบน คุณรังสรรค์ ได้ post ถึงผม แต่ผมไม่คุยเรื่องเกียร์เลยครับ คงเข้าใจผิดอะไรสักอย่างครับ
    ผมว่าคุณรังสรรค์คงเข้าใจผิดคิดว่าผมเป็นคุณdorn
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2013, 03:45:41 pm โดย localgame »

dorn

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 04:23:25 pm »
    ok เข้าใจละ

รังสรรค์

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #133 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 07:58:54 am »
    ขอโทษ มากๆๆเลยครับคุณ dorn และคุณ localgame ผมคุยเรื่องเกียร์และสอบถามเรื่องการเปลี่ยนหรือซ่อมเกียร์ กับร้านรับซ่อมเกียร์ ที่เป็นสมาชิก และลงโฆษณาในเวปนี้ครับ..ผมไม่ได้ คุยกับคุณ dorn ครับขอโทษมากๆๆครับที่เข้าใจผิด ผมบังเอิญเดินทางไปทำงานที่vnjo mujติดต่อไม่ได้เสียนานเลยไม่ได้เข้ามาเปิดดู..ผมซึ้งในน้ำใจคุณ dorn ที่ให้ข้อมูลดีๆๆมาตลอดครับ เพื่อนๆๆสมาชิกทุกท่านมีน้ำใจงามๆๆกันทั้งนั้นเลยครับ ผมก็เป็นสมาชิกใหม่ใช้ b4 ด้วยยังไงก็ ขอบคุณอีกครั้งครับที่กรุณาเอื้อเฟื้อข้อมูลต่างๆๆ ผมรังสรรค์ เป็นวิศวกรไฟฟ้าอยู่ระยองครับ

dorn

« ตอบกลับ #134 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 05:39:47 pm »
    สวัสดีครับคุณรังสรรค์ อีกครั้ง
    ที่ว่าทำงานที่vnjo muj ....ที่ไหนครับ ?