• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ครับ เกี่ยวกับออยล์เกียร์แบบอากาศ  (อ่าน 218 ครั้ง)

ประดิษฐ์

• บุคคลทั่วไป
    อยากทราบว่าตำแหน่งการวางแผงออยล์คูลเลอร์  ควรจะติดกับหม้อน้ำเลย  หรือควรจะเว้นระยะไว้บ้างครับ  
    .....คือ  คุยกับเพื่อนบอกว่าควรจะเว้นระยะไว้หน่อยให้อากาศร้อนจากแผงออยล์ระบายออกมาก่อน  ไม่ทราบว่าความเห็นแบบนี้ถูกต้องหรือไม่อย่างไรครับ

[ 11 มี.ค. 2551 , 09:29:59 น

ลองปรึกษาช่างกรครับ เห็นที่อู่ถอดเปลี่ยนไปหลายคันแล้วครับ
    11 มี.ค. 2551 , 21:26:33 น

โจโจ้ KK

กรณีที่ไม่ติดพัดลมเล็กๆเพิ่ม ให้วางติดเลยครับโดยหา แหวนบางๆ หรือตัดแผ่นยางเล็กๆเอาไว้กันกระแทก
    รองไว้หน่อย เพราะถ้าเว้นระยะห่างมาก
    เวลารถติด หรือจอดอยู่นานๆ กระแสลมดูดของพัดลมมันจะ่ผ่านตัวคูลเลอร์
    เพียงเล็กน้อยเท่านั้นครับมันจะดูดอากาศด้านข้าง
    ของบริเวณช่องว่างระหว่างหม้อน้ำกับตัวออยคูลเลอร์เข้าไปแทนครับ

12 มี.ค. 2551 , 14:42:08 น

โจโจ้ KK

แคคำผิด
    แหวนบางๆ ---> แหวนยางบางๆ

12 มี.ค. 2551 , 14:59:03 น