• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Vento cl กับ gl มันต่างกันยังไงเหรอคับ + กระจกไฟฟ้า  (อ่าน 160 ครั้ง)

โอกี้

• บุคคลทั่วไป
    ผมเห็นที่ลงประกาศขายกัน มีทั้งรุ่นที่เป็น 1.8cl กับ 1.8gl อ่ะคับ สองตัวนี้ต่างกันตรงไหน ข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงบ้าง

อีกข้อคับ ผมเห็นประตูด้านหลังของ vento จะเป็นแบบหมุนธรรมดาอ่ะคับ มีใครเค้าเอาไปทำเป็นกระจกไฟฟ้าบ้างรึเปล่า แล้วค่าทำอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่เรหอคับ (จริงๆแล้วตรงนี้ไม่ค่อยสำคัญเท่าไหร่ แต่ถ้าเห็นว่าไม่แพง แล้วไม่เป็นผลเสียกับรถมาก ก็จะเก็บไว้พิจารณาอ่ะคับ)

[ 24 ม.ค. 2006 , 17:17:16 น

สน

cl เกียร์ธรรมดาครับ
    gl Auto
    ประตูทำได้ครับ ราคาต้องลองสอบถามดู ลืมไปแล้วครับ

3 ก.พ. 2006 , 18:33:58 น

อนุรัตน์

Vento ที่มีขายบ้านเราจะเป็นรุ่น CL ครับ
    มีทั้งเกียร์ Auto และเกียร์ธรรมดา

ส่วน GL จะเห็นใน Golf ซึ่งอุปกรณ์ตกแต่งจะเพิ่มเติมจากรุ๋น CL

7 ก.พ. 2006 , 23:47:12 น