• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนแบ็ตเครื่องรวน  (อ่าน 1205 ครั้ง)

เส

• บุคคลทั่วไป
    เปลี่ยนแบ็ตเครื่องรวน
    « เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 08:57:54 pm »
    t4vr6 ถอดแบต1คืน เอาแบต100แอมมาใสแทน75แอม เครื่องรวนวิ่งเกิน80แล้วระบบไฟตัด แถมแอร์ก็ไม่ทำงานมีแต่ลม ขอคำแนะนำด้วยคับ

Volkswagen mania

Re: เปลี่ยนแบ็ตเครื่องรวน
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 12:59:48 am »
    อ้างถึง
    แอร์ไม่ทำงานน่าจะเกิดจาก clutch ไม่จับนะครับ ลองตรวจดูว่าเปิดแอร์แล้วมีเสียคอมฯตัดหรือไม่ ถ้าไม่มีควรตรวจสอบที่ฟิวส์ว่าขาดไหมครับ...ส่วนเรื่องเปลี่ยนแบตเตอรี่แล้วเป็นสาเหตุของปัญหานั้น ผมว่าไม่น่าจะใช่นะครับ ลองไล่ดูดีๆครับ

เส

Re: เปลี่ยนแบ็ตเครื่องรวน
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 07:14:33 pm »
    ขอบคุณมากคับ ยังหาสาเหตุไม่พบเลยคับจะพยายามต่อไป