• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สายพานกอล์ฟ3ดังตอนเช้า  (อ่าน 1433 ครั้ง)

ชัย

• Full Member
    สายพานกอล์ฟ3ดังตอนเช้า
    « เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 04:56:24 pm »
    สวัสดีครับ. สอบถามหน่อยครับว่ารถกอล์ฟ3 ตอนหลังๆนี้เวลาสตาร์ทตอนเช้าๆจะมีเสียงสายพานดังจี๊ดๆตลอด. มันจะดังจนกว่าจะใช้งานจนเครื่องร้อนพอประมาณครับแล้วเสียงจะหายไป. ผมฟังมานานไม่รู้ว่าเสียงอะไรจนมีน้องที่ใช้ฮอนด้าเดินมาบอกว่าสายพานดังมากเลยให้ไปเปลี่ยนซะ. ผมก็งงว่าเราจะรู้ได้ยังไงว่ามันดังจากสายพานตัวไหนหรือต้องเปลี่ยนมันทุกสายพานเลยครับ

โกเล็ก

Re: สายพานกอล์ฟ3ดังตอนเช้า
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 05:26:25 pm »
     โกว่าสายพานตัวล่องV ตัวหมุนปั้มเพาเวอร์มันสึกกินขอบจนสายพานลืนล่อง (โกเจออาการที่ว่าใน B4) ลองดูนะครับ

ทนายรูปหล่อ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 07:59:20 pm »
    ใช้น้ำหยอดดูครับถ้าเงียบก็เส้นนั้นแหละ

ชัย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:04:24 pm »
    ขอบคุณทุกท่านครับ จะลองๆหาว่าเป็นจากเส้นไหนครับ  อาการนี้จะเป็นอันตรายในการใช้รถมั้ยครับ  ถ้าปล่อยไปเรื่อยๆจะเป็นอย่างไรบ้างครับ

คนเมืองฉะ

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 12:51:02 pm »
    น่าจะดังจากสายพานรวม มากกว่า เพราะของผมก็ดังอยู่ ถ้าวิ่ง ระยะใกล้พอทำเนา ระยะไกลสมควรเปลี่ยน