• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนเป็น B5  (อ่าน 1739 ครั้ง)

เวนโต้สาย4

• บุคคลทั่วไป
    อยากเปลี่ยนเป็น B5
    « เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 06:27:03 pm »
    คือตอนนี้ใช้เวนโต้ 97 ออโตอยู่คับ ดูแลมา 2 ปีแล้วเก็บงานมาเรื่อยตามอาการ รู้สึกเกียร์เริ่มมีปัญหาตอนเครื่องเย็น เข้าเกียร์ R ไม่ยอมถอยซะงั้น อีกงานก็ต้องเก็บสี ปะผุหลังคา พื้นรถก็ทะลุแล้ว เพิ่งมารู้อีกว่ารถไปชนหน้าเยินมา เอากันชนเดิมมาใส่ก็ไม่เข้ารูปอีก เริ่มท้อแล้ว เลยอยากขอคำแนะนำว่าควรเก็บงานต่อไป หรือไปลงทุนกับเจ้า B5 ซึ่งน่าจะมีอนาคตดีกว่าไหม ขอบคุณล่วงหน้าคับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    Re: อยากเปลี่ยนเป็น B5
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 07:10:04 pm »
    เท่าที่ติดตาม vw มา golf vento อะไหล่ทุกชิ้นเยอะแยะ ราคาไม่แรง

B5 สวย ใหม่ อะไหล่หาค่อนข้างยาก ราคาค่อนข้างสูง

พิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเองดีที่สุด

nochick

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 08:31:04 pm »
    B5 ผมใช้มา ร่วมปีที่ 4

ผมว่า
    1. อะไหล่หาไม่ยากเลย มี แท้0 แท้นอก0 เทียม0EM ยุโรป จีน
    2. ราคาอะไหล่ ต่างกันเยอะครับ บางชิ้นนะ golf vento อะไหล่ถูกกว่า บางชิ้นก็พอๆกันแหล่ะครับ

เวนโต้สาย 4

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2014, 05:23:14 pm »
    ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ พอดีช่าง vw ที่เคยซ่อมรถผมบอกมาว่าอะไหล่เวนโต้เริ่มหายาก และราคาแพงขึ้นขึ้น น่าจะลองดูรุ่น B5 ไว้บ้างก็ดี ประกอบกับเห็นเจ้าเวนโต้ราคาร่วงลงทุกวันแล้วมันน่าเศร้าใจ ยังไงผมก็หวังว่าคงมีโอกาสได้ปรึกษากับท่าน nochick เรื่อง B5 นะคับ

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2014, 08:58:11 pm »
    b5 ก็ล่วงเป็นใบไม้เหมือนกันเห็นขายกันแสนกว่า ได้ยินแล้วจะเป็นลม

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 01:35:10 am »
    ผมรอต่ำกว่าแสนเมื่อไหร่ คว้าทันที แนวโน้มเป็นไปได้ด้วยเพราะรถยี่ห้อนี้ ราคาร่วงเอา ร่วงเอา

nochick

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 12:12:04 pm »
    ผมขายไปแล้วนะครับ พี่ ทนายรูปหล่อ มีเยอรมันมาซื้อเองเลย

ขายไป 120000 ครับ

แต่จะเข้ามาแวะเวียนช่วยตอบปัญหาและแนะนำเท่าที่ทำได้ครับ    ;D ;D

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 01:05:21 pm »
    เฮ่อ ไปอีก1ราย

tanee

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 04:33:02 pm »
    http://www.vwwatercoolerclub.com/webboard/index.php?topic=29592.new#new

เอาไปใช้ได้เลยครับ ทำมาแล้ว ราคาโทรมาคุยกันครับ