• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ เรื่องแผงฟิวล์  (อ่าน 1696 ครั้ง)

ปอปลาvento94

• Jr. Member
    • **
    อยากรู้ เรื่องแผงฟิวล์
    « เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 10:41:10 pm »
    อยากรู้ เรื่องแผงฟิวล์ เพิ่มเติม ใครพอ จะแนะนำ ตัวท่เหลือๆ บ้างครับ ว่า มันคือ อะไร

หะมู

• Hero Member
    Re: อยากรู้ เรื่องแผงฟิวล์
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 10:55:38 pm »
    คุณจั่วหัวว่าเรื่องแผงฟิวส์ แต่ผมเห็นตัวแดงๆ เป็นพวกรีเลย์นะครับ  ถ้าฟิวส์ดูที่ฝาปิดก็น่าจะมีบอก แต่ไอ้เจ้ารีเลย์นี่สิ หารายระเอียดยากจัง  แต่บางตัวที่มันว่างๆ ก็เพราะเค้าเว้นไว้นะครับ สำหรับอุปกรณ์อื่นที่จะเพิ่มเติมภายหลัง ดังนั้นการที่มีที่ว่างคงเป็นเรื่องธรรมดาน่ะครับ

Golf 3 Van

• Full Member
    Re: อยากรู้ เรื่องแผงฟิวล์
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 11:26:48 am »
    ลองตามกระทู้นี้ดูนะครับ....อาจจะได้ข้อมูลดีๆ

http://vwthai.santeesuk.com/index.php?topic=51290.0

;)