• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำรายการดังต่อไปนี้รบกวนสอบถาม ..แชร์หน่อยนะคะ  (อ่าน 1264 ครั้ง)

wanwan

• Newbie
    • *
    volkswagen golf 3 ปี 97
    อยากทำรายการดังต่อไปนี้รบกวนสอบถามผู้มีประสบการณ์ หรือท่านที่อยากแสดงความคิดเห็น แชร์ให้ฟังหน่อยค่ะ
    1. ติดรีโมท แบบว่าปลดล็อกและประตูหลังได้ สัญญาณมีหรือไม่ก็ได้
         คือถ้าติดแล้วจะมีปัญหากับระบบอะไรของเค้าหรือเปล่า
    2. ซันรูฟ มีแบบเจาะหลังคา กับ แบบตัดหลังคาที่มีซันรูฟมาใส่แล้วทำสี ลองดูราคาพอกัน
         ก็เลยอยากรู้ว่าแบบไหนจะดีกว่ากัน
    3. เบาะหลัง เวลานั่งมีความรู้สึกว่ามันตั้งตรงเกินไป มีวิธีปรับแต่งอย่างไรบ้างหรือเปล่า
         หรือเปลี่ยน หรือไปทำที่ไหนอย่างไรได้บ้าง

รบกวนชาวคลับโฟล์ค คนใจดีด้วยนะคะ  ::)

หะมู

• Hero Member
    เปิดมาเจอกระทู้นี้ เลยถือโอกาสแสดงฟามเห็นก่อน เพราะรถคุณ wanwan ก็เป็นแวเรี้ยนท์คันล่าสุดในกลุ่ม
    ๑. เรื่องรีโมทปลดล๊อค กับเรื่องเปิดประตูหลังนี่ เกรงว่าต้องแยกกัน คือ รีโมทปลดล๊อกนี่น่าจะเป็นแบบกดแล้วมันดังปี๊บๆ (ซึ่งก็อาจจะรวมถึงปลดล๊อคบานท้ายด้วย) ส่วนถ้าจะเปิดล๊อคบานหลังอย่างเดียวเค้ามีสวิทช์ติดเพิ่มตรงแถวคอนโซล ที่จริงผมเองก็เล็งไว้เหมียนกัน แต่ไม่อยากติดตามร้านประดับยนต์ที่ราคาน่าจะอยู่ที่พันกว่าๆ หรืออาจจะมีทอนก็ได้ เคยเห็นคุณอ๊อบที่ขายอะไหล่ในเว๊ปโพล์กวอเตอร์คูลเล่อร์คลับ เคยมีขายอยู่ นัยว่าเป็นของโฟล์กโดยตรง และมีบริการติดตั้งด้วย แต่ราคาอาจจะสูงกว่าร้านประดับยนต์ ซึ่งยังไม่แน่ใจว่าจะมีปัญหารบกวนหรือไม่
    ๒. สำหรับซันรูฟนี่ ส่วนตัวไม่แนะนำให้เจาะเอง เพราะอาจจะไม่จบ หรือน้ำรั่ว ผมว่าซื้อแบบที่เค้าตัดมาน่าจะดีกว่า แต่ก็ควรจะต้องดูว่าเป็นของแวเรี้ยนท์หรือไม่ แล้วมีของครบหรือเปล่า บางทีอาจจะได้ชุดที่มีจุดยึดตาข่ายกันสุนัขด้วยก็ได้นะครับ
    ๓. เรื่องเบาะหลังนี่คงต้องรอฟังท่านอื่น แต่ผมคิดว่าคงจะเลื่อนไม่ได้ เพราะเค้ากะมาให้มันพับลงมาพอดีสำหรับเพิ่มพื้นที่วางของ ถ้าเราไปเลื่นจุดเข้าอาจจะทำให้เข่ายันกับพนักพิงเบาะหน้าก็ได้ สำหรับผม ผมว่ามันก็โอเคนะครับนั่งไม่เมื่อย ยังไงก็รอฟังท่านอื่นดูด้วยนะครับ

wanwan

• Newbie
    • *
    ขอบคุณค่ะคุณหะมู ;D