• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนยางหุ้มเพลาt4 v6ไม่ทราบว่าช่างไม่ใช้ช่างโฟล์คทำได้ไหม้ครับ  (อ่าน 1514 ครั้ง)

Numpoke

• Newbie
    • *
    พอดียางหุ้มเพลาขาดแล้วต้องลีบใช้รถผมมีของอยู่แล้วไปหาอู่ที่เค้าประจำเค้าเต็มอยู่อะครับหรือพี่ท่านไดช่วยแน่นำหน่อย

หนุ่มเชียงราย

• Jr. Member
    • **
    ทำได้ ถ้าช่างมีหลักการและฝีมือประณีต
    แต่. อาจไม่ดีถ้าช่างไม่ละเอียดติดกับคำว่า"อย่างนี้แค่นี้ก็ใช้ได้"โดยเฉพาะช่างอาจมีเครื่องมือไม่ครบให้ระวังการใช้เครื่องมือผิดประเภทเช่นค้อนไขควงเหล็กสกัดประแจเลื่อนคีมล็อคหัวน๊อตบิ่นหรือขาดเสียหาย
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2012, 11:07:00 pm โดย หนุ่มเชียงราย »

หะมู

• Hero Member
    เห็นกับคุณหนุ่มเชียงรายครับ ถ้ายังไม่สาหัสสากรรจ์มากก็รอช่างประจำเราดีกว่าครับ หรือไม่ก็แวะไปอู่ที่ทำโฟล์กอื่นๆ ก็ได้ มีอะไหล่แล้วก็ถามค่าแรงเค้า อู่ทั่วไป(อาจจะ) ทำได้เหมือนกัน เจอช่างที่เข้าใจทำก็ดีไป ถ้าช่างไม่รู้จริง พวกก็ทุบรถเราบุบจะว่าไง ถ้าเลือกได้ผมยินดีให้อู่ช่างโฟล์กทำมากกว่าอู่ทั่วไปนะครับ

Sam

• บุคคลทั่วไป
    ใส่ยางหุ้มเพลาT4ถ้าไม่รู้เทคนิกวิ่งไปหลุดจาระบีทะลักและยางหุ้มของแท้ๆจะแข็งๆใส่ไม่ง่ายน่ะครับ