• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากติดแก็ส Passat Highline  (อ่าน 1497 ครั้ง)

amethyst

• บุคคลทั่วไป
    อยากติดแก็ส Passat Highline
    « เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 09:10:55 am »
    ผมอยากติดแก็ส Passat Highline ปี 2001 คับ

ไม่ทราบว่าติดแล้วจะมีปัญหาอย่างไรบ้างคับ
    และใครพอจะแนำนำที่ติดแก็สรถรุ่นนี้ที่ดี ๆ ได้บ้างคับ

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

panuwat

• Newbie
    • *
    Re: อยากติดแก็ส Passat Highline
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 01:31:46 pm »
    ผมก็อยากติดเหมือนกันครับ แต่รองบประมาณ  รู้สึกว่าวิ่งใน กทม. รถติดๆ บริโภคเหลือเกิน
    แต่ดีที่ที่ทำงานอยู่ไม่ไกล
    แต่ถ้าวิ่ง ตจว. ก็พอรับได้ครับ ดูจากจอก็ประมาณ 9.4 ลิตร ต่อ 100 กิโลเมตร (ในขณะที่ระบบคันเร่งมีปัญหา)
    ที่ความเร็ว 110-130 ก.ม./ช.ม. คน 3 คน + สัมภาระอีกประมาณ 80 กิโลกรัม
    - เรื่องติดแก๊ส ผมเห็นข้อมูล ที่ www.nawingas.com เห็นช่วงนี้มีโปรโมชั่นด้วยครับ
    - ส่วนเรื่องปัญหา รอท่านที่มีประสบการณ์มาให้ข้อมูลครับ

ปล. ติดที่ไหน แล้วเป็นยังไงมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ ผมใช้รุ่นเดียวกับคุณ amethyst ครับ

ทนาย รูปหล่อ

Re: อยากติดแก็ส Passat Highline
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 05:29:55 pm »
    ติดได้ระบบหัวฉีด ในเมืองประมาณ 5-6โล/ลิตร ต่างจังหวัด 9+-โล/ลิตร ที่ความเร็ว 100-140 กม/ชม

ผมติดของ AG ถัง 58 หม้อโทมา จะมีปัญหาอย่างเดียว สายไฟที่ให้มาในชุดจะสั้นไปหน่อยครับ เท่านั้น อัตราเร่งน้ำมันอืดอย่างไรแก็สอืดอย่างนั้น เคยลองวิ่งเกือบ 200 แต่ถอนก่อนเพราะสุดถนน ราคาที่ติดตั้งไม่ใช่อู่โฟล์ก 2หมื่นมีทอนเมื่อเกือบ 2ปีที่แล้ว เป็นน้องที่รู้จักกันติดเองที่บ้านช่วงเสาร์อาทิตย์  ติดเสร็จแล้วยังซ่อมดูแลเครื่องยนต์ได้ปกติไม่เกะกะ
    B5 ปี 2001

Amethyst

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 10:14:14 pm »
    รบกวนพี่ทนายรูปหล่อ แนะนำน้องเค้าให้หน่อยได้มั้ยคับ เพราะดูจากงบประมาณแร้วน่าสนใจทีเดียวคับ

nochick

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 10:44:20 pm »
    ผมใช้ B5 highline ปี 2000
    ไปติดร้านดัง ไม่ได้ชอบนะ เจ้าของร้านขี้คุย แต่ จูนได้เหมือนน้ำมันอย่างที่พูดจริงๆ
    แถวลาดพร้าว วังหินมา เห็นมีแต่รถแพงๆป้ายแดงมาติด
    ตอนนั้นมีโปรถังโดนัท 26000 วู้วแจ่ม ไม่มั่นใจเลย กลัวรถพัง
    ติดหัวของ AG วิ่งมาปีกับอีก 8 เดือน ประมาณ 20000 โล ตอนนี้รถ 16x,xxx โล
    กินอยู่ที่ 8-9 โล/ลิตร กินเท่าน้ำมันเลยครับ เคยวิ่งน้ำมันเท่าไร gas ก็เท่านั้น แต่ราคามันถูกไง ลิตรละ 12.60 บาท
    แล้วก็เติม Gasohol 91 ไว้ครึ่งถังตลอด กลัวปั๊มติ๊กเสีย เคยอ่านมาบางคนเค้า gas เพียวๆ
    แล้วก็ติดถัง Donut 52 ลิตร เติมได้ ประมาณ 44 ลิตรเองแต่ มีผลดีตอนเปลี่ยนปั๊มติ๊กนี่หล่ะ สบายช่างด้วย

หวังว่าคงเป็นประโยชน์บ้างนะครับ ;)

ทนาย รูปหล่อ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 11:04:00 pm »
    น้องเขาดังในเวปมิซซู ครับ   ชื่อช่างเดียว จะว่างช่วงเสาร์อาทิตย์ ติดที่บ้านเอง แบบลูกทุ่ง รถที่บ้านผม 4-5 คันก็มาติดที่นี้ครับ เบอร์ 0800445877 เรื่องราคาลองคุยเองนะครับเพราะผมติดมา2ปีแล้วราคาของอาจมีขึ้นมาบ้าง
     แนะนำเพิ่มถ้าเป็นระบบหัวฉีดของ AC สายไฟยาวหน่อยแต่ ราคาก็สูงตามครับ

http://www.club4g.com/index.php/topic,226735.0.html