• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเกี่ยวกับปั๊มติ๊คเพื่อเป็นความรู้ในการตัดสินใจดัดแปลงใส่b5 ครับ  (อ่าน 1134 ครั้ง)

mr.boone

• บุคคลทั่วไป
    ...........อันเนื่องมาจากปั๊มติ๊ค b5 ของผมเสียครั้งที่แล้ว สั่งซื้อของใหม่ก็แพงและไม่ตรงรุ่น ตอนนี้ใช้ปั๊มที่ช่างเสน่ห์ส่งไปให้ใช้ฟรีๆ ซื่งก็ต้องขอบพระคุณเป็นอย่างสูง ไม่งั้นตอนนีรถผมคงยังวิ่งไม่ได้แน่ๆเลย เออ! แล้วตอนนี้ช่างเสน่ห์หายไปใหนล่ะ ไม่เห็นมาร่วมตอบปัญหากับเพื่อนๆชาวโฟล์คอีกเลย ปัญหาของคนๆเดียวทำให้เสียใจจนตัดขาดพวกเราเลยเชียวหรือ กลับมาร่วมสนุกกันเหมือนเดิมดีกว่านะ พวกเราอีกหลายๆคนยังคอยเป็นกำลังใจให้..สู้ .. สู้..นะ

...........เข้าเรื่องดีกว่า ปั๊มติ๊คที่ใช้อยู่ตอนนี้ก็เป็นของเก่า อาจจะเสียอีกเมื่ไรก็ได้ ผมเลยอยากจะหาอะไหล่สำรองไว้ และอยากได้เป็นของใหม่ที่ราคาถูกแต่ทน เช่นของพวกรถญี่ปุ่นทั้งหลาย หลายคนบอกว่าของเครื่อง j ใช้ได้แต่ก็เป็นของมือสองเหมือนกัน ผมจึงอยากจะหาของใหม่ของโตโยต้ารุ่นเครื่อง 2.0 ขึ้นไปจะถูกต้องใหม ถ้าเครื่องเล็กกว่ากลัวจะจ่ายนำมันไม่พอ การดัดแปลงติดตั้งผมเคยถอดแล้วคิดว่าคงไม่ยาก แต่ที่อยากรู้คือปั๊มติ๊คของญี่ปุ่นให้แรงดันเท่ากันกับรถยุโรปหรือเปล่าเท่านั้น ท่านใดทราบช่วยบอกหน่อยครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

หากบอก

ใช้ของ  BMW   E 34  ครับตรงรุ่นแป๊ะครับแต่อย่าวิตกกังวลไปเลยของที่เขาส่งมาให้ก็ใช้ไปก่อนเถ๊อะครับพมเชื่อว่าถ้าของไม่ดีช่างเสน่ห์เขาคงไม่ส่งไปให้หรอกครับ

mr.boone

......ขอบคุณครับ  คุณหากบอก  ถ้าจะหาตรงรุ่นจริงๆก็พอหาได้ครับแต่มันแพง  คนมีตังค์เหลือๆก็โอเค แต่ที่ผมหาความรู้ก็เพื่อจะได้ของถูกๆมาใช้แทนได้ชนิดคุณภาพใกล้เคียงแต่ราคาถูกกว่าครึ่งครับ ซึ่งมันมีครับ ง่ายที่สุดก็เอาของ j ตัวดำใส่ก็โอเคแล้ว แต่ผมอยากได้ดีกว่านั้นคือถูกเท่าของ j มือสองประมาณ 1 พันเศษๆ ตอนนี้ผมก็พอจะเห็นแล้วครับแต่ขอลองซื้อมาทดลองดูก่อน ถ้าเจ๋งจริงๆแล้วจะบอกอีกที

......ตอนว่างๆลองอ่านข้อมูลในเว็ปนี้ดูก่อนผมยังทำลิ้งค์ไม่เป็น วันหลังถึงจะให้แม่บ้านช่วยสอนวิธีทำลิงค์ให้ วันนี้พิมพ์ตามนี้ไปก่อนครับwww.gasthai.com/boardgas/question.asp?ID=A34352