• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า.....  (อ่าน 12158 ครั้ง)

หะมู

• Hero Member
    Re: อยากทราบว่า.....
    « ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 02:30:20 pm »
    แบบนี้เราใช้น้ำยาที่บอกว่าใช้ล้างระบบหม้อน้ำ (Flushing) ไม่ได้หรือครับ แทนที่จะต้องเติมน้ำจนหมดน้ำมันปนเปื้อน หรือว่ามันจะเป็นอันตรายกับพวกรังผึ้งหม้อน้ำครับ

vw vento 16 วาวล์

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 03:48:07 pm »
    ในความคิดผมนะ  ผมกลัวว่ามันจะไป กัดหรือล้างดีเกินไป  ไม่รู้ว่าภายในหม้อน้ำ มันเริ่มผุแล้วหรือเปล่า เลยใช้แค่ซันไล  (ก็ใด้ความรู้มาจากช่างในนี้แหล่ะครับ)  ผมล้างอยู่จนมั่นใจว่า น่าจะไม่หลงเหลือ  แต่มันไม่หมดซะทีเดียวหรอกนะครับ  มันชอบมาลอยอยู่ที่หม้อพัก  (ส่วนที่หลงเหลือ) ต้องคอยเปิดฝาหม้อพักบ่อยๆ  ตอนเครื่องเย็นแล้ว แล้วเอากระดาษทิสชู่  หมุนๆๆ ให้แข็งๆ แล้วจุ่มลงไป มันจะติดขึ้นมาเองครับ  ทุกวันนี้ก็ต้องคอยดูอยู่บ่อยๆ ประมาณว่าเป็นนิสัย จะใด้ดูส่วนต่างๆไปด้วย     นี่ขนาดว่าตอนเช้าก่อนใช้รถดูแล้วนะ หม้อพักน้ำน่ะ  พอบ่ายจะกลับบ้าน เปิดดูอีกทีออยเกียร์แตกซะแล้ว   :'(

dorn

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 09:49:58 pm »
    คุณ  vw vento 16 value ครับ เคยจำได้ว่าท่านมีเบอร์ โกเล็กใช่หรือเปล่า ลองโทรถามว่าเป็นอย่างไร

เห็นท่านหายไปนาน เป็นห่วง   สุขภาพท่านเป็นอย่างไรบ้าง

อีกเรื่องหนึ่ง  กำลังหยอดกระปุกสนับสนุนทุนการศึกษาค่าหน่วยกิจอยู่  รอ.....หน่อย  ฮาๆๆๆ

หะมู

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 10:11:50 pm »
    ขออนุญาตตัดหน้าตอบแทนว่า โกเล็กยังสบายดีอยู่ครับ กำลังขับคอปเตอร์หลอกเด็กๆ อยู่ครับ แต่อาจจะผิดหวังกับบรรดากระทู้เตือนภัย หรือกระทู้เสียความรู้สึก เลยเกิดอาการผิดสำแดง ทำให้โกเบื่อหน่าย เกิดอาการช๊อตขึ้นมาดื้อๆ คงต้องให้เวลาโกหน่อยล่ะครับ เดี๋ยวสักพันนึงเธอคงจะคืนหน้าจอครับ ยังไงก็ช่วยๆ กันยั่วยวนโกเธอหน่อยครับ ทนเสียงปี่เสียงกลองไม่ไหวเดี่ยวก็กลับมาหรอกครับ อิ อิ  โกเป็นสีสันของเว๊ปนี้จริงๆ

vw vento 16 วาวล์

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 11:17:47 pm »
    ผมว่าโกเล็กท่านติดตามอยู่นะ  แต่แบบห่างๆ   ประมาณว่าอยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ   เอางี้มั้ย  เรามาโกหกกันว่า จะซื้อฮอลิคอปเตอร์มาเล่นกันมั้ย เอาแบบว่ารุ่นใหนดีคับโก แพงมากมั้ย กลางแจ้งใด้เปล่า ช่วยตอบหน่อย เดี๋ยวแกหลงกล  แกมาแน่   ;D

dorn

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 04:17:31 pm »
    โกเล็กมาแล้ว   เฮๆ ;D :D