• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนเครื่องเป็นดีเซล  (อ่าน 2113 ครั้ง)

เตียง ยัง ทรุด

• บุคคลทั่วไป
    อยากเปลี่ยนเครื่องเป็นดีเซล
    « เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 09:03:43 pm »
    นายช่าง vw หรือผู้รู้ทุกท่าน รถผมเจ้า Golf เวเรียน 1.8 auto ใช้ Lpg อยู่ ผมจะเปลี่ยนไปวางเครื่องดีเซลได้ไหมครับ พอดีผมได้งานใหม่ได้ใช้น้ำมันดีเซลฟรีครับ ผมต้องใช้งบเท่าไหร่ครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับขอบคุณครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: อยากเปลี่ยนเครื่องเป็นดีเซล
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 10:05:00 pm »
    เอ่อ คือว่าพอทราบว่าคุณใช้กอล์ฟ แวเรี้ยนท์ เหมือนกันผมก็เกิดทนไม่ได้ทันที  คือผมได้เปิดกระทู้ขอข้อมูลเพื่อนสมาชิกที่ใช้กอล์ฟ แวเรี้ยนท์ เริ่มที่กระทู้ที่ ๔๕๒๔๖ เมื่อ ๑๕ มิ.ย. ๒๐๑๑ มาเรื่อยๆ จนกระทู้ล่าสุด ๔๘๐๑๗ เมื่อ ๘ ก.พ. ๒๐๑๒ มีชาว"เด็กแว๊นท์" กรุณามาลงชื่อไว้อุ่นหนาฝาคั่ง ตอนนี้ก้อหกสิบกว่าคันแล้ว ถ้ายังไงก้อรบกวนคุณแวะเข้าไปต่อท้ายหน่อยจะดีมากเลยครับ (ขอบคุณล่วงหน้าครับ)

ส่วนเรื่องวางเครื่องดีเซล ผมก็เห็นมีกอล์ฟเปลี่ยนกันได้อยู่นะครับ เพียงแต่ว่าค่อนข้างหาเครื่องยาก และมีคนจ้องเยอะ ผมเคยเจอเวนโต้คัีนนึง เจ้าของวางเครื่องดีเซล วิ่งไปงานโฟล์คแทรคเดย์ด้วยกัน จากหลักสี่ไปสนามแข่งนครชัยศรี วิ่งกระฉูด เสียอย่างเดียวควันดำตลบ และเสียงเครื่องดังจัง และดูเหมือนเครื่องดีเซลจะไม่มีเกียร์ออโต้นะครับ อาจต้องหาชุดแป้นเหยียบมาด้วย ยังไงก้อรอฟังท่านอื่นๆ นะครับ

ทำทำ

Re: อยากเปลี่ยนเครื่องเป็นดีเซล
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 12:01:45 pm »
    ถ้าได้เครื่อง TDI1.9 /2.5 น่าสนคับ ถ้ามีบอกพิกัดด้วยนะ เบื่อและ LPG

cj

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 07:53:06 pm »
    http://www.vwwatercoolerclub.com/webboard/index.php?topic=17634.0

เขาคุยกัน    
    AAZ 1.9 TD