• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: B4 ได้ยินเสียงคล้ายปืนจุดเตาแก๊สในห้องเครื่้อง  (อ่าน 1071 ครั้ง)

jeabj3

• บุคคลทั่วไป
    พอดีขับรถพาครอบครัวไปเที่ยว(ตามคำสั่ง)ที่โรงเกลือ ขากลับแวะกินข้าวเสร็จขับรถออกมาประมาณสักชั่วโมงได้ยิน

เสียงคล้ายปืนที่จุดแก๊สปิคนิคดังที่ประมาณรอบ 2000-2500 รอบ ถี่ตามจังหวะการเหยียบ คือเกินรอบไปก็ไม่ได้ยิน

เสียงแล้ว เป็นทั้งแก๊สและน้ำมันครับ

ผมควรตรวจสอบที่ไหนบ้างครับ

แต่ตอนเข้ากรุงเทพฯ ผมไม่ได้ยินเสียงดังกล่าวแล้วครับ(คงไม่ได้แพ้อากาศนะครับ)

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    สายหัวเทียนคอยล์ฝาครอบจานจ่ายลองเช็คดูครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2012, 08:06:00 am โดย คนเล่นคลื่น »

jeabj3

• บุคคลทั่วไป
    ขอบคุณครับ

เดี๋ยวจะเอาไปให้ช่างตรวจสอบดูครับ