• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: หัวเทียนรถกอล์ฟ3ใช้แก๊ส  (อ่าน 1469 ครั้ง)

ชัย

• Full Member
    หัวเทียนรถกอล์ฟ3ใช้แก๊ส
    « เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 04:50:14 pm »
    สอบถามเรื่องหัวเทียนรถหน่อยครับว่าหัวเทียนรถกอล์ฟ3นั้นถ้าเราติดแก๊สและต้องการให้เย็นขึ้น1เบอร์มันจะเป็นรหัสอะไรครับ เดิมมันเป็นบอชซุปเปอร์3เขี้ยว ไม่ทราบว่าใครเคยเปลี่ยนให้เป็นเบอร์ที่เย็นขึ้นมั้ยครับจะไปบอกร้านเขาว่ายังไงครับ

ทนายรูปหล่อ

Re: หัวเทียนรถกอล์ฟ3ใช้แก๊ส
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 05:28:03 pm »
    ใช้แบบเดิมดีแล้วครับ ผมว่าไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน

ชัย

Re: หัวเทียนรถกอล์ฟ3ใช้แก๊ส
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 11:16:47 pm »
    ครับ  ทุกวันนี้ใช้แบบเดิมไม่มีปัญหาอะไร แต่ว่า3-4 หมื่นโลแล้วครับ  ถึงเวลาเปลี่ยน เคยอ่านบางเว็บบอกว่าหัวเทียนรถใช้แก๊สถ้าเปลี่ยนให้เย็นขึ้น 1  เบอร์ จะทำให้เวลาใช้แก๊สเดินทางไกลๆจะไม่เกิดความร้อนสะสมมากนัก เป็นการใช้หัวเทียนที่ถูกต้องตรงกับเชื้อเพลิง ก็เลยเกิดอยากลองแต่จะมาขอความรู้ว่ามันต้องเป็นรหัสเบอร์อะไร  หรือใครเคยเปลี่ยนไปแล้วบ้างผลเป็นยังไงครับ