• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร pasat tdi มีปัญหาช่วยด้วย  (อ่าน 1183 ครั้ง)

hatdee

• Newbie
    • *
    เกียร pasat tdi มีปัญหาช่วยด้วย
    « เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 03:37:49 pm »
    ขอคำแนะนำเพื่อนๆเกียร pasat  tdi ที่ใช้อยู่มีปัญหาปั้มแตก ซ่อมไปหมด 50000 ใช้ได้ ๓ เดือน จอดสนิทเข้าเกียร์เดินหน้าไม่ได้ถอยหลังได้ เลยถามช่างขอนแก่นว่าถ้าอยากจบเปลี่ยนใหม่เลย ราคาแสนกว่า ตกใจ ทำไงดีซ่อมไหมหรือเปลี่ยนเลย อยากถามเพื่อนๆแนะนำราคาซ่อมหรือเกียร์ใหม่หรือมือสองมีไหมเวลานี้
     :

tonvw

• บุคคลทั่วไป
    Re: เกียร pasat tdi มีปัญหาช่วยด้วย
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 05:55:57 pm »
    ที่ซ่อมมาเขาไม่มีประกันหรือครับ เป็นอู่เฉพาะด้านหรือปล่าว
    ลองกลับไปคุยดูครับ ผมว่าเขาน่าจะช่วยเหลือคุณได้นะ อย่า
    เพิ่งรีบหาที่ใหม่เลยครับ เพราะมันมีค่าใช้จ่าย ลองปรึกษาช่าง
    ที่ทำดูก่อนครับ ว่าสาเหตุเ้กิดจากอะไร หรือไม่ลองโทรมาปรึกษา
    ผมก็ได้ครับ 085-8462498 ผมต้นครับ ทุกอย่างทุกที่มีการผิด
    พลาดได้เสมอครับ อยู่ที่ว่าเขารับผิดชอบแก้ไขให้จนจบเรื่องหรือปล่าว