• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เต่าปี 66 จอดไว้ 1 ปีกว่า จะวิ่งได้อีกไหมครับ  (อ่าน 272 ครั้ง)

hum

• บุคคลทั่วไป
    เต่าปี 66 จอดไว้ 1 ปีกว่า จะวิ่งได้อีกไหมครับ
    [ 16 มิ.ย. 2547 , 05:11:59 น

ผู้เฒ่าเต่ามูเท็น

ของผมจอดมาห้าปีกว่า  ลากมาซ่อมระบบเบรคกับ ไฟฟ้านิดหน่อย ตอนนี้ใช้งานได้ดีทุกวัน
    16 มิ.ย. 2547 , 11:10:45 น

ต๊ะ65

ของท่านๆยังน้อยครับ
    ของเราสาหัสกว่านั้นอีกครับ

จอดไว้ 10 ปีเต็ม แต่เอาผ้าคลุมไว้หมด
    เข็นออกมาไม่ได้ เบรค(มือ)มันล๊อก(สายขึ้นสนิม)
    ต้องใช้รอกดึงกับต้นไม้แล้วก็ชักออกมา
    จัดการกับเรื่องล้อและระบบเบรคเป็นอันดับแรก
    เสร็จแล้วก็เข็นออกมายกเครื่องออกมาล้างทั้งหมด เปลี่ยนอะไหล่บางชิ้น แล้วก็ไปซื้อแบตมาสตาร์ท
    ครั้งเดียวติดเลยอ่ะ

อ้ออย่าลืมตรวจเช็คในถังน้ำมันนะครับ อาจจะมีสนิมขึ้นก็ได้

16 มิ.ย. 2547 , 11:22:42 น

Vintage Volkswagen Pammy Angel

เชคระบบช่วงล่างครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง สายน้ำมันเบรค ไม่ทราบว่าก่อนหน้าจอดไม่ได้เปลี่ยนนานเท่าไร ของผมเจอมาเล้ว จอดไว้นานมาก ออกมาขับวิภาวดี เบรคแตกซะงั้น ดีที่ไม่มีคันหน้ามาช่วยเบรค
    ตรวจอะไรๆที่เป็นยางให้ดีครับ

17 มิ.ย. 2547 , 00:10:06 น

โอ๋

ได้ครับ ผมจอดไว้ 5 ปี อืมม ดูยางรถก่อนเลยครับ ยิ่งหน้าฝนด้วย ดูว่าดอกยางหรือเนื้อยางอยู่ในสภาพที่ใช้ได้มั๊ย ต่อไปก็ดูที่ระบบเบรค ดูที่ระบบไฟ ระบบเครื่องยนต์ครับ
    17 มิ.ย. 2547 , 13:28:09 น

hum

ขอบคุณมากครับ
    18 มิ.ย. 2547 , 03:23:25 น