• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Passat B4 ทะเบียน ศล 600x  (อ่าน 500 ครั้ง)

คนสงสัย

• บุคคลทั่วไป
    Passat B4 ทะเบียน ศล 600x
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    สืบเนื่องจากผมเห็นรถคุณติดตั้งเสาอากาศวิทยุของรถ Toyota Vios บนหลังคา ขอเรียนถามว่า
    1)ต้องเจาะหลังคารถเพื่อเดินสายเสาอากาศหรือไม่ ?
    2)ถ้าไม่ต้องเจาะหลังคารถเพื่อเดินสายไฟ แล้วเครื่องรับวิทยในรถรับสัญญาณได้ชัดเจนเมื่ออยู่นอกๆเมืองหรือไม่ ?
    3)รถผมมีเสาอากาศอยู่ในกระจกหลังรถ พอขับออกนอกใจกลางเมืองนิดๆก็รับสัญญาณวิทยุไม่ได้แล้วครับ ควรทำไงดี ?

ขอรบกวนเจ้าของรถดังกล่าวหรือผู้รู้ช่วยแถลงไขด้วย จะเป็นพระคุณยิ่ง

[ 15 ก.ค. 2006 , 16:11:58 น

variant 6

• บุคคลทั่วไป
    RE: Passat B4 ทะเบียน ศล 600x
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เสาอากาศของ vw toyota daiwoo เหมือนๆ กันครับ แต่ของ daiwoo จะถูกที่สุดตอนที่ผมซื้อ ก่อน vios จะออก  ต้องเจาะหลังคาเพื่อเดินสายมายังตัววิทยุ การรับสัญญาณ ดีไม่ดีอยู่ที่ระบบด้วย ถ้าเข้าใจไม่ผิด vw จะมีตัว booster สัญญาณอยู่ในเสา C  ถ้าคุณสามารถเสาอากาศใหม่เข้ากับตัว booster ได้ สัญญาณคงไม่มีปัญหาครับ

ถ้าข้อมูลผิดพลาด เชิญผู้รู้แก้ไขด้วยนะครับ

16 ก.ค. 2006 , 14:30:55 น