• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: b5 ฮีท...โคราช ขอคำแนะนำไล่ลมด่วนพรับ  (อ่าน 1683 ครั้ง)

สน คลองสี่

• Full Member
    ฮีทขึ้นที่โคราช...ไล่ลมอย่างไรครับ0898152618 :'(
    สน คลองสี่

ทนายรูปหล่อ

Re: b5 ฮีท...โคราช ขอคำแนะนำไล่ลมด่วนพรับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 10:56:43 am »
    เติมน้ำจนเต็ม แล้วก็ถอดท่อยางเส้นเล็กและติดเครื่อง ลมจะออกจากท่อยางเส้นเล็ก ทำเหมือนกล์อฟอะครับ

แต่ล่าสุดผมไม่ได้ถอดท่อไรเลย ใส่น้ำยางหม้อน้ำเติมน้ำ ติดเครื่องจนร้อน เติมน้ำส่วนที่ขาด วันรุ่งขึ้นก็มาเช็คน้ำอีกที

ทนายรูปหล่อ

Re: b5 ฮีท...โคราช ขอคำแนะนำไล่ลมด่วนพรับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 03:18:55 pm »
    เป็นไงถึงบ้านยังพี่

naiboom

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 08:46:48 pm »
    หลังจากเครื่องเย็น เต็มน้ำให้จนเต็ม สตาร์เครื่อง ให้ใบพัดของปั๊ม ปั๊มน้ำไปตามส่วนต่าง ๆ ของเครื่อง เปิดฝาหม้อน้ำทิ้ง รอ ๆ ๆ จนกว่า เครื่องเริ่มร้อน จนถึงจุดที่วาวล์น้ำเริ่มเปิด น้ำก็จะหมุนเวียนครบระบบ สังเกตุฟอง ค่อย ๆ เติมน้ำลงไปจนเต็มครับ

สน คลองสี่

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 10:37:09 pm »
    ตกลงเปลี่ยนวาล์วครับ...แต่ยังมีฮีทบ้าง   อาการนี้ผมว่าใจร้อนไปหน่อยเติมน้ำตอนเครื่องอุ่นๆ  เลยน้ำน่าจะยังไม่เต็มดี  เดี๋ยวเครื่องเย็นจะลองเติมน้ำอีกทีครับ.....วาล์วที่เปลี่ยนไปแล้วก็ไม่เป็นไรครับ เพราะของเก่าตะกรันเกาะเยอะมาก....ขอบคุณทุกท่านครับ....ถึงบ้านแล้วครับคุณทนาย  รถติดมาก จากสีคิ้วยันกรุงเทพเลย วิ่งโล่งๆได้ไม่กี่ช่วงเอง :)
    สน คลองสี่

ทนายรูปหล่อ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 08:29:55 am »
    ใบพัดปั้มน้ำปกตินะครับพี่

ทนายรูปหล่อ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 01:52:49 pm »
    ความร้อนขึ้นอีกแล้วเหรอพี่ สงสัยงวดนี้ต้องเช็คให้ละเอียดแล้วละครับเป็นที่ตัวไหนแน่