• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรคือความแตกต่างระหว่าง Passart ปี96 กับ ปี97 ครับ  (อ่าน 181 ครั้ง)

แมวมรกต

• บุคคลทั่วไป
    อยากทราบข้อแตกต่างน่ะครับ เช่น พวกอะไหล่ การตกแต่งภายใน รวมไปถึงอารมณ์ของการขับด้วยถ้าทราบ ขอบคุณนะครับ
    [ 21 ก.ย. 2005 , 20:52:20 น

pop

ผมว่ามันเหมือนกันหมดเลยนะครับ ถ้าไม่รวมพวกอุปกรณ์บางอย่างในห้องเครื่องเช่น ปั๊มABS จะมี 2 รุ่น วางตั้ง กะ วางนอน
    วางนอน ส่วนใหญ่จะเจอในpassatที่มีสีฟ้าจะเจอรุ่นนี้เยอะ แล้วก็มีฝาครอบล้อปี 95 จะเป็นฝานูน 96ไปจะเป็นฝาจม แล้วก็เล็กๆน้อย ซึ่งมไม่น่ามีผลกับการขับขี่นะเหมือนๆกันแหละครับ ขอบประตูด้านใน บางคันจะเป็นสีเดียวกับตัวรถ บางคันจะสีเดียวกับรถ

21 ก.ย. 2005 , 21:55:25 น

pop

แก้ บางคันขอบประตูด้านในจะเป็นสัเดียวกับตัวรถ บางคันจะเป็นสีพื้น(สีดำ)ครับ
    21 ก.ย. 2005 , 21:57:14 น