• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สวิทช์แอร์พาสสาทบี4  (อ่าน 5563 ครั้ง)

wat3899

• Jr. Member
    • **
    Re: สวิทช์แอร์พาสสาทบี4
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 08:29:32 am »
    ทั้งหมดนี้ผมลงมือ ดัดแปลงใส่เองครับ ไม่ยากเลยครับ เนื่องจากช่องสวิทช์เดิมมีพื้นที่เพียงพอในการดัดแปลงครับ ส่วนสายไฟก็ใช้การถอดหัวเสียบมาเสียบที่สวิทช์ใหม่ตัวนี้เท่านั้นครับ

WhitePassat

• **
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 09:54:38 am »
    ขอภาพอะไหล่บวกสถานที่จัดซื้อจะได้ทำบ้างเพราะตอนนี้ร้อนขึ้นมากที่ตำแหน่งสามและสี่ ใช้ได้เฉพาะหนึ่งกับสอง เกรงว่าจะมีปัญหาไฟไหม้สายตามมานะครับ

dorn

• Hero Member
    « ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 08:36:21 pm »
    ขอภาพอะไหล่บวกสถานที่จัดซื้อจะได้ทำบ้างเพราะตอนนี้ร้อนขึ้นมากที่ตำแหน่งสามและสี่ ใช้ได้เฉพาะหนึ่งกับสอง เกรงว่าจะมีปัญหาไฟไหม้สายตามมานะครับ

เห็นด้วย

WhitePassat

• **
    « ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 02:15:27 pm »
    ขอถามเพิ่มเติมครับว่าลูกบิดแอร์ของเดิมใช้กับสวิทช์ใหม่ที่บอกมานี้ได้เลยไหมครับ หรือว่าต้องซื้อลูกบิดสวิทช์ใหม่ด้วยครับ ไม่นำภาพที่ทำใหม่มาให้ดูด้วยหรือครับ สนใจมากครับ

WhitePassat

• **
    « ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 02:11:33 pm »
    ลองติดต่อไปแล้วร้านจำหน่ายอยู่ถึงยโสธรต้องสั่งทางเมล์เท่านั้น ไม่รู้ว่ามีร้านจำหน่ายในกทมฺบ้างไหมครับ

wat3899

• **
    « ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 06:46:49 am »
    ร้านอะไหล่แอร์รถทั่วไปใน กทม.มีทุกร้านครับ ลูกบิดซื้อใหม่ที่ร้านอะไหล่แอร์ด้วยกันเลยครับ มันมาเป็นชุดครับ