• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: จัดอันดับ 1.ช่างที่เจ๋งที่สุด2.ช่างที่ห่วยที่สุด vwthai แนะนำช่าง ไม่บังคับ  (อ่าน 10001 ครั้ง)

นีโน้

• บุคคลทั่วไป
     :) ;) :D ;Dช่างที่เก่งที่สุดคือตัวเราอันดับแรก...ต้องสามารถรู้ว่าและสังเกตุเสียงรถอยู่ตลอดเวลาว่ามันปกติหรือเริ่มจะต้องพาเข้าพบแพทย์อิอิ....ตอนนี้ของผมก็สมบูรณ์แบบ90%ละพอได้ขับไปโน้นไปนี้ได้โดยไม่ต้องกังวลเหมือนแต่ก่อน...อยู่ ตจว ก็ต้องเก่งเรื่องหาอะไหล่เองได้ ยิ่งอยู่เกาะด้วย ช่างที่ดีที่สุดสำหรับผมก็อยู่ที่ อู่สมุยราชายนต์ พี่สมหมายครับ

bkk

ยางหุ้มเพลาขาดฝั่งคนขับ ผมเบิกศูนย์ให้ช่างเปลี่ยน  แต่เกิดรัดสายไม่ดีจระบีออกเต็มล้อ ต่อมาเพลาหลุด หลุดแล้วหลุดอีก หักขวาสุดก็หลุด ขึ้นเนินหักขวาหลุด หักเลี้ยวตามแยกหลุด ช่วงนั้นก็ขับรถระมัดระวังพักหนึ่ง ลากรถไปแก้ที่ช่างคนเดิม และช่างก็แสดงความคิดเห็นว่า รุ่นนี้เป็นแบบนี้หัวเพลาชอบสึกเป็นเฉพาะข้างขวา เปลี่ยนเพลาเส้นใหม่จะหาย ทั้งๆที่แต่ก่อนไม่เคยเป็นแบบนี้เลย  สอบถามคนที่อ่านในเว็ปนี้แนะนำให้เปลี่ยนช่าง ผมก็หาช่างคนที่เก่งและเจ๋งที่สุดคนนี้ซ่อม อาการนี้ไม่มีมาอีกเลย

แนะนำช่างดีๆให้ผู้อื่นได้รู้ ดีครับ มั่นใจ

ป๊อก

• Newbie
    • *
     ;D ท่านเจ้าของกระทู้   น่าจะเฉลยหน่อยนะครับ  เืผื่อเพื่อนสมาชิกจะได้มีโอกาสใช้บริการ "ช่างที่เก่งและเจ๋งที่สุด" (ในฝั่งธนฯ) กันบ้างครับ  ;D

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    สำหรับผมถ้าในกทม.หรือฝั่งธน ทำมาหลายที่หลายอาการ ยังไม่โดนใจเลยครับ กับการที่ใช้รถมาปีกว่า ที่โดนใจที่สุดต้องราชบุรีครับ แต่ต้องสุดๆแล้วนะครับถึงไป เพราะเกรงใจช่างครับลำพังทุกวันนี้งานก็เยอะอยู่แล้ว นิดหน่อยก็ทำเองครับ เพราะพักหลังทำมาสอง-สามครั้งไม่ประทับใจมากๆเลย ต้องกลับมาทำเองทุกครั้งเลย เสียเงินเรื่องเล็กแต่ความรู้สึกสิเรื่องใหญ่

b4

ไม่มีใครเก่งกว่ากันหลอกครับผมว่า
    บางครั้งอยู่ที่งบการซ่อม อะไหล่ที่ได้มา สภาพรถโดยรวม ที่เหลืออยู่ที่ความรับผิดชอบของช่าง
    ช่างเก่งไม่ทุกอย่างหลอกครับ

FKP CAMRY ACV50

จขกท อย่ามาเฉลยนะ ไม่อยากรู้หรอก แหมกั๊กจังเลย

ปล. หรือว่าจะมาทำการตลาดอู่ย่านฝั่งธน ?

คน...ไม่อยาก log in

สงสัย จะ (จาปีประมาณ 1994)  หัวเพลาใน  ใส่ไม่ระวัง....
    อรืห (อ่านกลับกัน  ก่อน)   หรือเปล่า???

vit314

• Full Member
    log in แล้ว..ละกัน                       
    มาทามไร....ACV50  FKP CAMRY ป้ายแดงๆ
    ....ปวดหัว  แน่ๆ