• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: หลอดไฟเบรคมือที่เรือนไมค์พาสสาท b4  (อ่าน 1587 ครั้ง)

เอก เอเชีย

• บุคคลทั่วไป
    สวัดดีครับ

มีท่านใดเคยเปลี่ยนเจ้าหลอดนี้ไหม ผมว่าของผมมันน่าขาดอยู่ เพราะยกเบรคมือไฟมันก็ไม่ติด ยกฝากระปุกน้ำมันเบรคลอย ไฟมันก็ไม่ติด ตอนแรกคิดว่าเป็นหลอดใส้แล้วหลอดมันขาด

แต่พอผมไปเช็คใน ETKA ปรากฎว่ามันเป็นหลอด LED ซึ่งถ้าเป็นแบบนั้นจริงมันก็ไม่น่าจะขาดง่ายๆ

ไม่ทราบเคยมีท่านใดเจอปัญหาแบบนี้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ดำ b.4

• Jr. Member
    • **
    Re: หลอดไฟเบรคมือที่เรือนไมค์พาสสาท b4
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 08:37:52 pm »
     ;)  ของผมติดตลอด  เอาเบรคมือลงก็ยังติด ช่างบอกน่าจะ abs เสีย

vit314

• Full Member
    Re: หลอดไฟเบรคมือที่เรือนไมค์พาสสาท b4
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 08:23:47 pm »
    .....อาการดูง่าย    แต่ถ้าเสียจริง  มันยากนิด...
    ของมันจะเสีย...ไม่มีอะไรที่เสีย..ยกมือ ให้เห็นหรอกครับ   
    ต้อง...หา..ต้อง ตั้งใจ...กว่าจะชนะ!!!
       LED  ใช่..ครับ...มันเสียยาก
      แต่..เคยเจอครับ  มันเสียได้!!!