• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งคำถามยอดฮิด หน่อยคับ  (อ่าน 1839 ครั้ง)

เเมนทราย

• บุคคลทั่วไป
    ขอตั้งคำถามยอดฮิด หน่อยคับ
    « เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 11:59:34 am »
    อยากทราบว่า อะไหล่ passat กับ vento อันไหนแพงกว่า เเ้ล้วอันไหนหายากกว่ากันคับ...........

เเมนทราย

Re: ขอตั้งคำถามยอดฮิด หน่อยคับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 12:00:31 pm »
    คือผมอยากเก็บ ความรู้ใว้ก่อนจะ พิจารณา ซื้อคับ ลังเลอยู่.............

หม่องฯ

• Newbie
    • *
    Re: ขอตั้งคำถามยอดฮิด หน่อยคับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 05:22:40 pm »
    อะไหล่ ทั้งVento Passatมีพอๆกัน ราคาก็พอๆกัน เท่าที่ใช้มา ก็ไม่แพงไปกว่าอะไหล่รถญี่ปุ่น

แมนทราย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 11:25:36 pm »
    เเล้วถ้า audi a4 กับ passat b4  ละไหล่ อันไหนถูกว่าคับตอนนี้ลังเลอยุ่ 2-3 รุ่น

เคยใช้ peugeot 405 ส่วนตัวคิดว่าอะไหล่ 405 ไม่เเพงมากเท่าไหร่เลยอยากลองมาเล่น passat ดู เเต่ไม่รุ้ว่าซ่อมไหมไหม

dorn

• Hero Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 07:41:11 am »
    เคยใช้อยู่ 405 เช่นกัน ใช้ b4 มา10 ปี ราคาอะไหล่ ไม่แพง airbagคู่ abs dis 4 รถขนาดกลางค่อนข้างใหญ่หลัง

นั่งสบาย(ชอบมาก)คนนั่งหลังตัวไม่ใหญ่ นั่ง 4 สบายเบาะหลังพับได้ ใช้ถังแก๊สdonutท้ายรถกว้างใส่ของได้เยอะ

a4 ไม่เคยใช้ แต่รู้จากอู่ ว่าปีใหม่กว่า แรงกว่า สมรรถณะสูงกว่า ราคาอะไหล่แพงกว่า(เปลี่ยนเป็นชุด)

b4 กับ vento อะไหล่ หาไม่ยาก มีทั่วไป(อู่โฟล์ค)

เลือกดูเอาครับ เผื่อมีสมาชิก b4 เพิ่มอีกคน คุณแมนทรายอยู่แถวไหนครับ?

แมนทราย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 01:26:45 pm »
    ผมอยู่พระราม3 คับ  แถวนี้มีอู่โฟล์คไหมคับ  ลังเลอยู่คับ ว่าจะเอา  vento หรือ b4  ดีคับ

dorn

• Hero Member
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 04:56:04 pm »
    มีครับ ชื่ออู่พระราม3(ช่างแก๊ป)  หาแผนที่ได้ใน web นี้ ครับ

อย่างไรก็เชียร์ b4 ครับ

เลือกแล้ว......ลองดูนะครับ