• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ยางแท่นเครื่อง B4 ใช้ยี่ห้อไหนดีครับ  (อ่าน 1382 ครั้ง)

โอม

• บุคคลทั่วไป
    ยี่ห้อที่เป็นตรานกฮูกใช้ดีมั้ยครับ พอดีเห็นราคามันถูกกว่าแบบที่เจียรตราออก ประมาณพันนึง

ไม่ทราบใช้ตัวไหนดีครับ ถึงเวลาที่ต้องเปลี่ยนยางแท่นเครื่อง (3 ตัว) พอดี

Reaungyut

• Jr. Member
    • **
    Re: ยางแท่นเครื่อง B4 ใช้ยี่ห้อไหนดีครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 10:37:19 pm »
     แบบที่เจียรตราออกดีกว่าเพราะจริงๆแล้วคืออะไหล่แท้

โอม

• บุคคลทั่วไป
    Re: ยางแท่นเครื่อง B4 ใช้ยี่ห้อไหนดีครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 10:53:07 pm »
    ขอบคุณครับคุณเรืองยุทธ เห็นราคามันต่างกันพันกว่าเลยน่ะครับ 2700 กับ 3800

ช่างเหอะ

• Full Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 07:43:59 am »
    ผมใช้ของแท้  :)
    เลือกเอาสภาพดีๆ จากเซียงกง ถูกกว่านกฮูกอีกนะ... ;)

พวกที่เจียรตราออกมี 2 อย่าง
    -OEM ให้ VW (ก็ของแท้) แบ่งมาขายข้างนอกก็ต้องลบตรา VW ออกไป
    -ก๊อปมาทั้งตรา VW ถ้าไม่ลบตราก็โดนซิว ลบตราออกเผื่อลูกค้าเข้าใจผิดว่าแท้  ;D
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2012, 07:52:07 am โดย ช่างเหอะ »