• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย door pin MK3 VENTO สลักดึงพับเบาะหลัง  (อ่าน 4962 ครั้ง)

yung26

• Newbie
    • *
    ขาย door pin MK3 VENTO สลักดึงพับเบาะหลัง
    « เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 08:02:18 pm »
    เนื่องด้วย พอดีรถที่ผมใช้นั้นก็ ดึงจนหักไปทั้ง สามประตูแล้วครับ เหลือฝั่งคนขับ ยังได้อยู่ แต่คงอีกไม่นาน คงหักหมด ผมเลยจะทำตัวนี้เพื่อมาใช้งานเองครับ  ท่านใดสนใจ อยากได้แบบไหน ตามใจท่านได้เลยครับ  ทำตามออเดอร์ครับ ไม่มีใครเหมือน และจะไม่เหมือนใครด้วยครับ  ออกแบบมา ผมทำให้ครับ
    1.วัสดุ ผมใช้ อลูมิเนียม ครับ
    2.เครื่องจักร หรือเครื่องกลึงนั้น ผมใช้ CNC LATE ครับ ไม่ใช้งานเครื่องแบบ manaul นะครับ ความสวย เที่ยงตรง ดีกว่าเยอะครับ
    3.ราคาผมเปิดดูตามที่ขายๆ นั้น รู้สึกจะ ชุดละ 700 ถึง 1000 บาทครับ

ใน 1 ชุด มี 4 ชิ้น
    ผมจะเปิดรับสั่งทุกท่านนั้นในราคา ชุดละ 675 บาท พร้อม EMS ให้ทุกท่านครับ
    เซริทใน google แล้วท่านชอบแบบไหน ส่งรูปมาสั่งผมทางไลท์ ที่ ID LINE : yung2k  ได้เลยครับ

ขอชมงานตัวอย่างที่ผ่านมาทาง line ได้เลยนะครับ
    หรือโทรติดต่อที่ 098-8724262 คุณ ยุ่ง ครับ

ฝาก Like เพจ ด้านล่างนี้ด้วยนะครับ

https://www.facebook.com/PartDIYyung2k
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2015, 08:53:01 pm โดย yung26 »

yung

• บุคคลทั่วไป
    แจ้งส่ง EMS Door pin วันที่ 22/07/2557
    1.เลขที่ EMS EL253277649TH คุณพี่เริงชัย
    2.เลขที่ EMS EL253277652TH คุณพี่เฉลิมพร

ขอบคุณมากๆครับ

yung

แจ้งส่ง EMS Door pin วันที่ 23/07/2557

1.เลขที่ EMS EL253264163TH  คุณพี่ชุติกุล

ขอบคุณมากๆครับ

หะมู

• Hero Member
    นอกจาก door pin Mk3 แล้ว ไม่ทราบว่ากลึง pin สำหรับดึงปลดล๊อกเบาะหลังได้ไม๊ครับ คือสำหรับกอล์ฟ รุ่นแวเรี้ยนท์ จะมีปุ่มดึงเพื่อพับเบาะหลังข้างละตัว แต่ห่วงตรงที่เกี่ยวตะขอปลดล๊อกมักจะขาด ถ้าทำได้ก็แจ่มเลยครับ (ไม่ทราบกอล์ฟ รุ่นธรรมดามีเหมือนกันไม๊)

yung

มีเหมือนกันครับ  และของผม ก็ หักไปทั้งหมดแล้วครับ  ยังไม่ได้ทำเหมือนกันครับ  แต่ว่า part ชิ้นนี้ ต้องทำแน่นอนครับ  จะเริ่มที่รุ่น กอล์ฟ ผม 5 ประตู ก่อนครับ ทุกวันนี้ เบาะหลัง พับมะได้เลยครับ  ขอบคุณครับที่สนใจครับ

ยังไงถ้าเป็นรุ่น แวน นั้น ถ้ามีตัวอย่างที่พอสมบูรณ์ อยู๋ ก็ส่งมาให้ทำตามตัวอย่างได้ครับผม  คุย Line กันได้ครับ ทุกงานที่ กลึงได้ กัดได้ ทำได้หมดครับ  ขอบคุณครับ

yung

แจ้งส่ง EMS Door pin วันที่ 25/07/2557

1.เลขที่ EMS EL253236499TH  คุณชัยวัสส์

ขอบคูณมากครับ

yung

มีของสั่งทำได้นะครับ  Golf  Vento หรือของยี่ห้ออื่นๆ ติดต่อได้ลยครับ  LINE : yung26 

Naykatua

• Jr. Member
    • **
    ขอโทษครับ ถามหน่อยอะไรคือDoorPin ครับ อยากเห็นรูปจังครับ

yung

คือสลักที่ดึงปลดล็อคประตูรถเรานี่แหละครับ เดิมแท้ มาเป็นพลาสติคครับ แต่ด้วยอายุของพลาสติกมันมีกำหนดเสื่อมคุณสมบัติต่างไปตามกาลเวลา  ดึงไปดึงมา ก็หัก ขาด ไปตามๆกันน่ะครับผม  นึกภาพออกไหมครับ อยากเห็นรูป แอดไลท์ มาขอดูตัวอย่างงานได้เลยครับ  ผมลงร๔ปในเว็ปนี้ไม่เป็นครับผม  ขอบคุณครับ

yung

รับสั่งทำอยู่นะครับๆๆๆ  ขอบคุณครับ

หยวน

รอตัวดึงเบาะหลังด้วยครับ  ;)

yung

รอตัวดึงเบาะหลังด้วยครับ  ;)
    วันนี้ได้ต้นแบบมาแล้วครับ ซื้อมาราคาตัวละ 397 บาทครับ  เอามาตัวเดียวครับ  เด๊ียวอาทิตย์นี้จำทำตัวอย่างมาให้ชมครับ  ยังไงขอดูตัวอย่างงานได้ที่ไลท์ นะครับ ทางนี้ ผมลงรูปไม่เแป็นครับ

yung

สลัดดึงเบาะ 1 คู่ วัสดุ อาจจะเป็นอลูมิเนียม หรือ ซุปเปอร์ลีนครับ ราคาคู่ละ 575 บาท พร้อมส่ง EMS ครับ สนใจติดต่อได้ครับ มีสั่งจองแล้ว 3 ชุดครับ

ขอบคุณครับ

yung

สลักดึงเบาะ มีเพิ่มอีก 1 ชุดเป็น สี่ชุดแล้วครับ มีท่านใคสนใจอีกไหมครับ จะได้ขึ้นที่เดียวเลยครับ โทรแจ้งจองได้เลยนะครับ โทร 0988724262 คุณยุ่งครับ

หะมู

• Hero Member
    ประทานโทษครับ คุณ yung ลงมือทำเองเลยหรือครับ ถ้าลงมือทำเองได้อยากฝากให้พิจารณาตัวปลอกเสียบก้านวัดน้ำมันเครื่อง ตัวสีส้มๆ ที่อยู่ในห้องเครื่อง ถ้าทำด้วยอลูมิเนียมได้ก็แหล่มเลย เพราะพลาสติกสีส้มมันเปราะเหลือเกิน และถ้ากลึงด้ามของก้านวัด (สีส้มเหมือนกัน) ได้ด้วยจะยิ่งแหล่มใหญ่เลยครับ ผมหมายถึงทำเฉพาะตัวห่วงจับนะครับ ส่วนก้านน่าจะใช้ของเดิมได้ ถ้ายังไงฝากไว้ให้พิจารณาด้วยครับ