• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายรถครอบครัว CARAVELLE VR6 ครับ  (อ่าน 8470 ครั้ง)

Gong960

• Newbie
    • *
    ขายรถครอบครัว CARAVELLE VR6 ครับ
    « เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 11:11:52 am »
     ขายโฟล์คคาราเวล VR6 2,800cc ปี97 สีเขียว ติดแก๊ส LPGหัวฉีดของAGลงเล่มแล้ว ประตูหลังเลื่อนเปิดได้ทั้งสองข้างซ้ายขวาขึ้นลงง่าย ใส่เบาะหนังของฮุนได นั่งนุ่มสบายปรับพับปรับหมุนได้สี่ตัว เอนนอนได้ทุกตัว เดินทะลุได้จากท้ายจนถึงหน้ารถ เบาะหนังแท้ทุกตัวมี12ที่นั่ง (รถยนต์นั่งไม่เกิน11คน) ล้อแม็กซ์ห้าวง กุญแจขอแก้ไขข้อมูลว่าไม่ใช่อิมโมหมดทั้งสามดอกนะครับ แต่เป็นเทคนิคของช่างกุญแจที่ทำให้ใช้สตาร์ทได้ทั้งสามดอก สภาพพร้อมใช้งาน เป็นรถคันโปรดของครอบครัว เป็นคันเดียวในปฐพีที่อาม่านั่งแล้วไม่เมา ปกติอาม่านั่งรถคันไหนๆไม่เกินห้ากิโลก็เมาอ๊วกแตก แต่คันนี้อาม่าพิสูจน์แล้วไปถึงฉะเชิงเทราบางแสนพัทยาไปกลับในวันเดียวถึงบ้านอาม่ายังเดินเข้าบ้านเองได้ปกติครับ ช่วงล่างแน่นเครืื่่องยนต์ใช้ได้ดีเดินเบาสั่นนิดหน่อยต้องไปจูนแก๊สใหม่ สภาพภายนอกเอาไปเก็บริ้วรอยหน่อยก็งามแหล่ม ภายในน่านั่งมาก ตั้งราคาขายตามสภาพ 195,000บาทครับ รถอยู่ซอยมังกร เทพารักษ์ สมุทรปราการ แต่เสาร์อาทิตย์มักจะอยู่นครนายกครับ สนใจนัดดูตัวได้ โทร 081-3021741 ก้องครับ

รูปเยอะไปหน่อยขออภัยด้วยครับ ท่านใดไม่ต่อราคาแถมล้อหล่อๆให้อีกหนึ่งชุดครับ

รูปสุดท้ายล้อหลังดูเขย่งหน่อยๆเพราะล้ออีกข้างปีนอยู่บนเนินครับ เลยดูโย่งๆ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2014, 12:46:29 pm โดย Gong960 »

Gong

• บุคคลทั่วไป
    Re: ขายรถครอบครัว CARAVELLE VR6 ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 02:20:16 pm »
    พุธเย็นไปนครนายกแล้วครับ เสาร์อาทิตย์ที่22-23นี้เชิญเที่ยวงานมะปรางหวานที่ตลาดอินโดจีนครับ มีผลไม้ท้องถิ่นและสินค้าจากโรงเกลือจำหน่าย อยู่ริมถนนใหญ่ก่อนถึงน้ำตกครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    Re: ขายรถครอบครัว CARAVELLE VR6 ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 07:32:42 pm »
    รถสวย เบาะสวยจัง (อยากได้เบาะแบบนี้มาใส่น้องฟ้า VR6 แฮะ)

ราคาเบาะทั้งชุดเท่าไหร่ครับ

ผมรบกวนทำสำเนาคู่มือรถ ให้ผมสักชุดได้ไหมครับ ค่าใช้จ่ายผมรับผิดชอบทั้งหมด

เพลน กรองทอง โทร. ศูนย์ แปด เก้า สอง ๑ ๙ แปด หก ๕ สอง ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 09:18:20 am โดย น้องฟ้า VR6 »

Gong960

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:55:15 am »
    ค่าเบาะครึ่งแสนครับ เปนเบาะชุดกลางของรถH1 สองชุด คือไม่ได้เอาคู่หน้าสุดที่เปนคนขับ กับตัวหลังสุดที่เป็นเบาะยาวมาด้วยครับ เรื่องคู่มือเดี๋ยวมีเวลาผมจะสแกนแล้วอัพโหลดขึ้นไว้ในเนตนะครับ

Gong960

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 10:49:13 pm »
       ของแถมงดแล้วครับ แต่ราคาลดลงแทน
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2014, 08:37:03 pm โดย Gong960 »

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 03:20:51 pm »
    ค่าเบาะครึ่งแสนครับ เปนเบาะชุดกลางของรถH1 สองชุด คือไม่ได้เอาคู่หน้าสุดที่เปนคนขับ กับตัวหลังสุดที่เป็นเบาะยาวมาด้วยครับ เรื่องคู่มือเดี๋ยวมีเวลาผมจะสแกนแล้วอัพโหลดขึ้นไว้ในเนตนะครับ
    ครับ ขอบคุณครับ

Gong960

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 05:35:50 pm »
    เมื่อคืนสแกนไปได้ครึ่งเล่มแล้วครับ ประมาณ120หน้า ที่เหลือขอเวลาอีกแป๊บครับ

Gong960

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 10:21:13 am »
    สแกนเสร็จแล้วนะครับ แบ่งเป็น PDF 3 ไฟล์ แต่ละไฟล์เกือบ50MB แล้วจะเอาไปเก็บไว้ที่ไหนยังไงต่อครับ ทำไม่เป็น หรือท่านใดต้องการแจ้ง Emailมาครับ ผมจะลองส่งไปให้ ตั้งแต่ได้รถมาก็เพิ่งจะได้เปิดคู่มือดูตอนจะขายนี่แหละ ก็มีประโยชน์ดีนะครับ มีหลายๆอย่างที่เราไม่รู้มาก่อน ลองเอาไปอ่านดูครับ

a

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 07:32:24 pm »
     เครื่อง เเละเกียร์ ต้องเก็บอะไรไหม ครับ

Gong960

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 09:29:42 am »
    เครื่องยนต์เดินไม่เรียบครับ แต่ใช้งานปกติ เกียร์ดีเปลี่ยนนิ่มๆ เช้าขับไปส่งลูกเข้าเตรียมอนุบาลทุกวันระยะทางไปกลับไม่ถึงสิบกิโล ตอนเย็นกลับรถโรงเรียนไม่ต้องไปรับตอนี้ปิดเทอมเลยสบายหน่อย เสาร์อาทิตย์วิ่งมาหาปู่ย่าที่นครนายกระยะทางไปกลับประมาณ250กิโล ไม่มีปัญหาอะไรครับ ไม่กลัวรถติด ความร้อนไม่ขึ้น แอร์เย็นดีกลางคืนถึงขั้นหนาว ตำหนิหลักๆนอกจากที่แจ้งแล้ว ก็มี
      ไฟเอบีเอสโชว์ครับ หลังจากไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ย่านหัวหมากกลับมาก็โชว์เลย
      กระจกมองข้างทั้งซ้ายขวาปรับไม่ได้ครับ สวิตช์ไม่เสียแต่เฟืองแตกทั้งสองข้าง
      ใต้มุมกระจกหน้าซ้ายขวาเริ่มมีสนิมตามระเบียบประจำรุ่นครับ ตอนนี้เอาน้ำยาแปลงสนิมทาไว้แล้ว
      ฉีดน้ำล้างไฟหน้าใช้ไม่ได้ครับ ไม่มีหัวจุก
      กรอบพลาสติกแถวๆเข็มขัดนิรภัยด้านคนขับแตกหักครับ แต่ชิ้นส่วนยังอยู่ เดี๋ยวจะลองซ่อมดู
      รางม่านแตกเป็นบางจุดตามอายุ แต่ม่านใหม่ครับ เพิ่งใส่มาปีเดียว
      เบาะนั่งแถวหลังสุดยึดค่อนข้างแคบ พื้นที่จะน้อยหน่อย เพราะปกติไม่ใด้ใส่คู่กับถังแก๊สใบนี้ครับ จะใช้เป็นถังโดนัทใส่แทนยางอะไหล่เพราะจะเหลือพื้นที่วางเบาะได้สบายๆและเดินผ่านได้ตลอด พอเอาถังแคปซูลกลับมาใส่(เป็นถังที่ใช้จดทะเบียนในเล่ม)เลยเหลือพื้นที่น้อยลง
      พวงมาลัยลอกแล้ว ใช้ปลอกหุ้มไว้สวยกว่าเดิมซะอีก หัวเกียร์ไม่แตกหุ้มหนังแท้มาใหม่ๆ
      ระบบไฟใช้ดีปกติ วิทยุDVDแต่ไม่มีจอ ไฟลี้ยวถ้าเปิดเป็นผ่าหมากจะไม่ค่อยยอมกระพริบ แตรเพราะดีแต่พอวิ่งไปนานๆจะขี้เกียจส่งเสียง
          รถคันนี้ขับไปไหนมาไหนคนขับอาจเหงาหน่อยเพราะคนโดยสารหลับกันหมดครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2014, 12:49:45 pm โดย Gong960 »

Gong960

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 07:06:31 am »
    ซื้อวันนี้แถมฝุ่นละอองจากไฟไหม้บ่อขยะให้ด้วยครับ จะป่วยตายกันทั้งจังหวัดแล้ว

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 12:52:11 pm »
    สแกนเสร็จแล้วนะครับ แบ่งเป็น PDF 3 ไฟล์ แต่ละไฟล์เกือบ50MB แล้วจะเอาไปเก็บไว้ที่ไหนยังไงต่อครับ ทำไม่เป็น หรือท่านใดต้องการแจ้ง Emailมาครับ ผมจะลองส่งไปให้ ตั้งแต่ได้รถมาก็เพิ่งจะได้เปิดคู่มือดูตอนจะขายนี่แหละ ก็มีประโยชน์ดีนะครับ มีหลายๆอย่างที่เราไม่รู้มาก่อน ลองเอาไปอ่านดูครับ
    ขอรับทาง email  นะครับ

planevwt4@gmail.com

ขอบคุณมากครับ

Gong960

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 10:46:44 am »
    รถยังอยู่ครับ คู่มือผมพยายามส่งทางอีเมล์แล้วไม่สำเร็จนะครับ ยังไงให้ที่อยู่ไว้ในPMก็ได้ครับ เดี๋ยวผมบันทึกลงแผ่นCDแล้วส่งไปให้ครับ ไม่คิดกะตัง

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 06:40:01 pm »
    ผมแนะนำน้องคนหนึ่งใน web type2shop เค้าคงติดต่อคุณก้อง มาดู มาลองมั้ง

varisign

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 08:19:48 pm »
    คันนี้ขับ 4 หรือขับ 2 ครับ แล้วค่าอะไหล่แพงมั๊ยครับ